Đa phần việc giảm cân không thành công là do người thực hiện không đủ kiên nhẫn và không tìm thấy cho mình động lực để hoàn thành mục tiêu đặt ra từ lâu.

Vì thế, nếu có một người bạn đồng hành cùng bạn, đó là điều tuyệt vời

Khuyến khích chị em nên tìm một người bạn cùng chung chí hướng để việc hoàn thành mục tiêu trở nên dễ dàng hơn, có nhiều động lực để tiếp tục chặng đường dài phía trước. Nhưng phải luôn nhớ rõ mục tiêu của mình đề ra, nếu như có ai đó khiến mình xao nhãng.

Lý tưởng nhất vẫn là tìm được một người bạn đồng hành có cùng chung mục tiêu về sức khỏe.

Mạng xã hội cũng là một nơi giúp các chị em tìm được những người bạn cùng giảm cân. Có thể tham gia những hội nhóm để cùng nhau chia sẻ những thực đơn và bài tập mỗi ngày. Cập nhật những khoảnh khắc thay đổi của bản thân sau bao ngày cố gắng. Điều này sẽ giúp tiếp thêm động lực cho mục tiêu của chị em.

Chọn người bạn đồng hành thì rất dễ nhưng muốn lâu dài tốt nhất vẫn là người phù hợp tính cách với mình. Để tránh trường hợp gây khó chịu và không còn động lực để tiếp tục quá trình rèn luyện.

Tùy thuộc vào chế độ dinh dưỡng của bản thân, người bạn này có thể giúp cả hai có thói quen ăn uống lành mạnh hơn, vận động nhiều hơn. Xây dựng thực đơn giảm cân mỗi ngày.

Nếu kết thân được với những người như vậy trong quá trình hoàn thành mục tiêu, điều này sẽ khiến chị em cảm thấy vui vẻ và hào hứng hơn trong suốt quá trình, không cần phải ganh đua mệt mỏi. Nhưng chủ chốt vẫn là ý chí của bản thân, phải luôn nhớ rõ mục tiêu của mình đề ra, nếu như có ai đó khiến mình xao nhãng.

hình ảnh