Chúng ta thường nói với nhau "Không đẻ được con gái đời không nể". Quả thật, có 1 cô con gái là điều tuyệt vời nhất, tha hồ điệu đà, váy vóc, buộc tóc làm duyên. Mình cũng may mắn có 1 công chúa nhỏ như vậy đấy. Này nhé, các mẹ có công nhận rằng khi bước vào hàng quần áo trẻ em thì những đồ của con gái cực kì đẹp và thích không nào, mình không có quá nhiều tiền nhưng mỗi lần bước vào shop quần áo là cứ bị mê mẩn bởi những váy áo của con ý.

Mua quần mua áo cho mẹ mà đắt 1 chút thì còn tiếc, còn đắn đo có khi không mua đâu nhưng nhìn thấy váy áo của con mà đẹp, hình dung ra rằng con mình mặc sẽ đáng yêu vô cùng thì đắt mấy cũng mua. Thế rồi về nhà lại cho con diện vào, buộc tóc thật xinh. Còn cái khoản tóc tai của con gái nữa chứ. Mình rất chịu khó lên youtube xem các kiểu tết tóc cho bé gái để học rồi tết cho con, cũng kì công phết ấy các mẹ ạ. Cứ tết chưa được lại dỡ ra làm lại, vài lần như vậy mới quen và đẹp.

hình ảnh

Thế rồi cả dây buộc tóc nữa. Đi đâu mà thấy có dây buộc, kẹp tóc đẹp là mình lại mua về cho con. Có dịp cho con đi chơi là 2 mẹ con lại diện vào, nhìn con gái đáng yêu vô cùng. Khối người không đẻ được con gái cứ nhìn thấy gái nhà mình là lại thích và ước ao. Thế đấy các mẹ ạ, có con gái quả là điều tuyệt vời phải không nào?