Không biết những gia đình khác như thế nào, nhưng gia đình mình thì ba có rất ít thời gian chất lượng cho con gái vì tính chất công việc. Hệ quả là con gái ít khi gần gũi và tình cảm với ba, mà dành hết yêu thương cho mẹ.

Nên lâu lâu người làm mẹ là mình cũng phải trao đổi với chồng, tìm các hoạt động thú vị mà ba có thể làm cùng con, vừa tăng trải nghiệm, vừa tăng tình cảm và sự kết nối với các thành viên trong nhà. Khi thì mẹ nhờ hai ba con làm việc nhà giúp mẹ, hoặc cả nhà cùng đi chơi, du lịch, có khi hai ba con cùng đi học đàn với nhau, tham gia workshop vẽ tranh cùng nhau. Gần đây nhất, hai ba con được dịp làm bánh cùng nhau cô chú ạ.

• IdiM HCM DIY Bakery
  • 22 Raymondienne, Tân Phú, Quận 7, HCM
  • Mở cửa từ 9:00 – 20:00 (Thứ 2 nghỉ)

Tiệm nằm ở quận 7, trong khu dân cư xanh mát, đường đi khá dễ kiếm và rộng rãi, có chỗ đậu ô tô.

hình ảnh

Ấn tượng đầu là ở đây thiết bị nhà bếp đa dạng, đầy đủ, hiện đại và nhiều màu sắc. Không gian rộng rãi thoáng mát, đủ đảm bảo có thể chứa nhiều khách vào làm bánh cùng lúc mà không bị chen lấn chờ tới lượt.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Hai ba con đồng tâm hiệp lực làm bánh cho mẹ ăn nhé, còn mẹ thì phụ trách chụp hình kỷ niệm

Bước đầu tiên nhân viên sẽ cho xem menu và chọn mẫu bánh mình muốn làm, giới thiệu sơ qua các khu thiết bị và nguyên vật liệu. Sau đó được phát 1 tablet có video và nội dung hướng dẫn chi tiết các bước làm bánh.
hình ảnh

Hai ba con chỉ cần xem và làm theo hướng dẫn thôi. Các bạn nhân viên ở đây như cô Tấm vậy, mình sơ hở làm xong phần nào là cô Tấm dọn ngay chỗ chén bát mình bày bừa, có thắc mắc chỗ nào không biết là cô Tấm có mặt liền để hướng dẫn nhé.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
Còn con gái mình thì khỏi nói, bé mê tít, lăng xăng hớn hở làm cùng ba, không bỏ sót bước nào. Ba bé thì ngạc nhiên, thì ra là làm bánh không phức tạp như mình nghĩ…. Cho tới khi ra thành quả. 10 điểm khéo tay 90 điểm tình cảm nhé hai ba con ơi kakaka, nhưng vị bánh ngon lắm cô chú ạ.
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Mình được nhân viên giới thiệu chương trình tích điểm thành viên khá hấp dẫn. Học sinh, sinh viên còn có chương trình ưu đãi riêng nữa, bảo sao hôm mình đến, khách đa số là học sinh, đông vui và đáng yêu thế.

Ưu điểm:

• Cô chú đừng lo lắng rằng chưa làm bao giờ thì sẽ khó làm, vì có hướng dẫn cụ thể và các bạn cũng hỗ trợ nhiệt tình.
  • Làm đúng định lượng vị bánh ngọt vừa phải, không bị gắt đâu.
  • Trong tiệm có sẵn nước chanh mật ong, trà, cà phê nước lọc.
  • Giá cả phải chăng cho một buổi trải nghiệm thú vị như vậy, không giới hạn thời gian.

Kết quả:

Có bánh xinh mang về, hai ba con nói chuyện rôm rả suốt đoạn đường về, chỉ mong tiệm sớm có nhiều chi nhánh gần nhà hơn để rủ rê nhau đi làm bánh nữa.

Còn mẹ con hôm ấy thảnh thơi uống trà, thu hoạch rất nhiều ảnh xinh, những khoảnh khắc ngọt ngào của hai ba con mà bình thường mẹ ít khi thấy.

Thế là đạt mục đích của mẹ khi đưa hai ba con đến đây rồi.