Nếu như bạn đang có suy nghĩ như thế này thì hãy hãy dừng lại lối suy nghĩ này đi. Có thể rằng mình ở một số thời điểm nào đó bạn sẽ gặp những chuyện không như bạn mong muốn Nhưng dù có như thế nào thì cũng đừng nghĩ rằng cuộc đời này bất công hay rằng cuộc đời này mắc nợ bạn- Điều đó chẳng qua là do bạn chưa hiểu rõ về mọi thứ cứ an toàn tại hiện diện và xảy ra tại cuộc sống của mình mà thôi. Có thể nói một cách đơn giản hơn là Cuộc chơi nào đều phải tuân thủ luật chơi của nó thì bạn mới có thể trở thành người chiến thắng và làm chủ được cuộc chơi của mình.  Bạn có thể thử tưởng tượng rằng cuộc đời cũng giống như là một trò chơi để đó nếu như bạn muốn trở thành người nắm giữ sự chiến thắng thì bạn phải nắm chắc trong tay và biết rõ về quy tắc cũng như luật chơi chính của trò chơi này nếu như không Bạn chơi theo cảm tính và suy đoán của bạn thì chắc chắn bạn sẽ mãi cảm thấy cuộc đời này bất công với bạn mà thôi. Từ xưa đến bây giờ hầu hết đi đâu Hay nói chuyện với nhau vì chúng ta luôn luôn thấy câu cửa miệng rằng cái quan niệm là cuộc đời vốn dĩ không công bằng đó chỉ là cái cách để tự an ủi bản thân mình và điều này khiến cho bạn tập quen dần với điều đó. Ai cũng có những khó khăn của riêng mình bởi vì thế thế đừng nghĩ rằng chỉ có bản thân mình mới khó khăn ăn và khổ sở và cảm thấy rằng cuộc đời mình bất công với mình. Sự thật thì cuộc đời nó cũng giống như là một game chơi vậy đó nhưng nó có tính mức độ phức tạp của từng giai đoạn bạn nếu như bạn chịu khó đọc kỹ và đi theo đúng nguyên tắc từ khi bắt đầu vào cuộc chơi thì chắc chắn bạn sẽ cảm thấy dễ thở hơn rất nhiều .