Samsung có rất nhiều tính năng thú vị mà người mới sử dụng có thể chưa biết, hãy cùng chúng mình tìm hiểu chi tiết hơn mẹo hay trên Samsung dưới bài viết này nhé. Điện thoại Samsung cung cấp rất nhiều tính năng hữu ích, nhưng với người mới sử dụng, hầu hết các tính năng này sẽ khó thực sự tìm thấy chúng trong phần cài đặt.

Điều này dẫn đến bạn không thể phát huy hết toàn bộ giá trị từ chiếc điện thoại của mình.Trong bài viết này, chúng mình sẽ chỉ cho bạn 12 tính năng nổi trội và tốt nhất trên điện thoại Samsung sẽ cải thiện trải nghiệm người dùng, tăng cường bảo mật và giúp cuộc sống của bạn dễ dàng hơn.

Mẹo hay trên Samsung nhấc điện thoại lên để báo thức

Mẹo hay trên Samsung bạn chưa biết

Điện thoại của bạn có thể được đánh thức khi bạn cầm thiết bị lên bằng cách sử dụng các cảm biến có sẵn trong đó, vì vậy, bạn có thể ngay lập tức truy cập Màn hình khóa và mở khóa thiết bị mà không cần nhấn nút nguồn.Để bật tính năng này, hãy đi tới Cài đặt > Tính năng nâng cao > Chuyển động và cử chỉ và bật Nâng để đánh thức. Bây giờ bạn không cần phải nhấn nút nguồn mỗi lần để đánh thức chiếc điện thoại của bạn nữa đâu nhé.

Kết luận

Như vậy, Beecase đã giới thiệu đến các bạn Top 5 mẹo hay trên Samsung Galaxy 2024 có thể bạn chưa biết. Đừng quên tham khảo những mẫu ốp điện thoại hot nhất tại Beecase

Facebook: https://www.facebook.com/beecase.com.vn

Tiktok: @beecase2024

Shopee: beecase2024