Mình cũng như bao anh/chị/bạn khác. Vào webtretho với mục đích là tìm hiểu các thông tin để nuôi và dạy con. Lúc đầu mình chỉ tham gia diễn đàn với tư cách là một thành viên không có bất kỳ họat động nào khác ngoài chuyện vào diễn đàn tham khảo cách nuôi dạy con của các mẹ. Cũng hơn 2 năm làm người ẩn dật trên diễn đàn và ẩn dật ở nhà nuôi con. Rồi một ngày, mình nhìn thấy banner offline của Làm điệu. Một lĩnh vực mình rất thích. Vào box Làm điệu xem thì thấy, ôi toàn những thứ mình thích và quan tâm từ thời xa xưa mà lâu rồi mình không nhớ tới. Mạnh dạn đăng ký 1 buổi offline của Làm điệu và may mắn được tham gia. Một cảm giác sung sướng không thể tả. Bước chân vào khu trung tâm thương mại – nơi mà lúc bấy giờ như một thứ xa xỉ đối với mình vì lâu rồi không đi đâu ngòai việc quanh quẩn trong nhà. Buổi offline thật vui vì mình được trò chuyện với mọi người, được nghe hướng dẫn của chuyên gia về cách đánh mắt và được 1 phiếu trang điểm miễn phí. Dĩ nhiên là mình không dùng tới món quà đó nhưng cũng rất vui, vui vì mình được gặp và giao tiếp với nhiều người, vui vì mình vừa bước chân vào lại thế giới ồn ào, nhộn nhịp của cuộc sống.

Từ buổi offline đó, mình đã chuyển trạng thái từ người dùng không bao giờ tương tác sang người dùng có tương tác trên diễn đàn. Rồi mình tìm được việc, rồi đi làm và thấy cuộc sống như trở lại với mình sau 2 năm bỏ đi đâu mất. Mình cũng tham gia đăng ký và tham dự các buổi offline của Làm điệu. Đối với mình, Làm Điệu là một chìa khóa mở cho mình 1 cánh cửa mới, một cơ hội mới, kết thúc những ngày ảm đạm ở nhà.

webtretho

webtretho

Sau đó, mình còn được một cơ hội đặc biệt khi tham gia chương trình Thay đổi kiểu tóc mới 2013. Anh Lê Hiếu, một chuyên gia trong ngành tóc đã làm và thay đổi cho mình một diện mạo mới, trẻ trung, năng động hơn. Điều đó như một luồng gió mới thổi vào cuộc sống buồn tẻ của mình. Mình nhận được nhiều lời khen từ bạn bè, người thân và cả những thành viên trên diễn đàn. Ôi thật sung sướng!

webtretho

Mình thật sự rất yêu thích và cám ơn những người đã làm box Làm Điệu nói riêng và webtretho nói chung. Mình đã học được nhiều thứ từ ngôi nhà này!