Trang sức nói chung hay trang sức kim cương nói riêng không chỉ đơn thuần là một món trang sức. Theo tôi nó chỉ đơn thuần là một món trang sức nếu như bạn thực sự nghĩ thế.

1. Nếu bạn ước muốn một chiếc nhẫn kim cương, cố gắng và dành lấy nó?

Điều khác nhau giữa người giàu và người nghèo đôi khi rất rõ ràng. Người nghèo luôn than vãn về hiện tại và luôn ao ước, họ ao ước mỗi ngày và nghĩ rằng mình sẽ chẳng bao giờ đạt được nó. Ngày quan ngày họ vẫn tiếp tục ao ước.

Ngược lại người giàu không "ao ước" họ đặt mục tiêu. Với những gì người giàu muốn, họ đặt mục tiêu và lộ trình để đạt được nó. Càng nhiều mục tiêu được đặt ra thì họ càng có nhiều động lực để làm việc. Đó là bí quyết tại sao họ thành công. Đi đúng hướng và chăm chỉ.

Tương tự như vậy bạn cũng có thể đạt được những gì mình muốn nếu bạn đặt mục tiêu. Nếu điều đó quá xa so với năng lực của bạn hiện tại, hãy đặt mục tiêu dài hạn. Đừng bỏ cuộc khi bạn thậm chí còn chưa bắt đầu.

Một trang sức kim cương sẽ chẳng còn gì xa vời nếu như bạn đang nhắm đến nó và vạch rõ ra lộ trình để có được nó. Sớm thôi chúng se thuộc về bạn. Khi đó, hãy tận hưởng trái ngọt của sự cố gắng.

Quan điểm của tôi là :" Ham muốn tạo động lực"

2. Một chiếc đồng hồ độ kim cương có thể cho thấy bạn là ai? Bạn đang ở đâu?

Bạn đã từng nghe ai đó nói rằng: " Nếu bạn sở hữu một chiếc đồng hồ Hublot chứng tỏ bạn là người nhiều tiền. Nhưng nếu bạn sở hữu một chiếc đồng hồ Hublot độ kim cương Moissanite thì bạn là người thừa tiền chưa? "

hình ảnh

Những người thành công luôn biết cách tiêu tiền và tạo ra trải nghiệm mới mẻ cho bản thân. Và họ luôn đưa ra những quyết định chi tiêu thông minh. Chắc chắn rằng khi sở hữu một trang sức họ không chỉ đơn thuần dùng nó như một phụ kiện mà còn là công cụ.

Trong một bữa tiệc làm ăn thì hãy dùng một chiếc đồng hồ để cho người nhìn thấy được đẳng cấp của bạn một cách không hề lộ liễu.

>>> Xem thêm: Dịch Vụ Độ Đồng Hồ Theo Yêu Cầu Tại Tú An Moissanite

3. Tự thưởng cho những cố gắng của bản thân mình

Chúng ta cố gắng làm việc mỗi ngày. Có khi nào bạn dừng lại để nghĩ xem tại sao mình lại phải cố gắng để kiếm tiền để làm gì? Mỗi tháng bạn dành ra bao nhiêu % thu nhập cho việc mua sắm những thứ đồ mà mình ao ước?

Người trẻ luôn thấy rằng có sự mâu thuẫn giữa việc: "Ta chỉ sống một lần" hay là tiết kiệm. Thực tế nếu biết cách cân bằng bạn có thể đạt được cả hai. Như tôi đã chia sẻ ở trên, hãy lên kế hoạch để thu được ngân sách đủ cho việc chi tiêu hàng ngày và cho các dự định của bạn trong tương lai.

hình ảnh

Một cách rất hiệu quả mà bạn có thể áp dụng đó là chia thu nhập hàng tháng của bạn vào các hũ nhỏ. Ví dụ bạn có thể chia thu nhập thành 5 hũ: Hũ 1 cho chi tiêu hàng ngày; Hũ 2 cho những chi phí cố định hàng tháng; Hũ 3 cho việc tiết kiệm; Hũ 4 cho những chi tiêu đột xuất và Hũ 5 cho việc mua sắm những thứ đồ mà mình thích.

Nghe thì có vẻ rất đơn giản nhưng để có thể uy trì việc này trong nhiều tháng lại không hề dễ. Bạn hãy thử và xem hiệu quả kì diệu của nó mang lại.

Trên đây là những chia sẻ của Tú An Moissanite, hi vọng nó hữu ích với các bạn. Đừng quên tham khảo Bộ sưu tập trang sức kim cương của chúng tôi để chiêm ngưỡng thiết kế mình yêu thích và đặt mục tiêu sở hữu nó ngay hôm nay nhé!