Em chào các a các chị trên diễn đàn. E tg webtretho lâu r bằng nick khác. Nhiều lần đọc tâm sự của các a chị, hôm nay e cũng muốn kể câu chuyện của mình lên đây, hi vọng ai đó cho e 1 lời khuyên.

Em là nữ ạ, 9x đời đầu. E kể tình tiết hơi dài dòng chút cốt để muốn xin mọi ng chút chia sẻ cho xác đáng ạ.

Em và bạn trai hiện tại là bạn đại học cùng lớp, trc kia 2 đứa thân nhau vì hợp tính hay đi chơi bời đàn đúm...Nh từ sau khi e chia tay ex(yêu từ cấp 3) thì xô đẩy tnao lại yêu nhau. Ny nói rằng đã yêu e từ lâu rồi muốn che chở cho e. Thế là tính đến nay gần 2 năm yêu, còn làm bạn thì cũng đc hơn 3 năm...chúng e đều sắp ra trg.

- Về em: Ngoại hình em tự nhận mình là xinh xắn, dù e k cao lắm nh vừa vừa, dáng dấp cũng chuẩn. Gia đình e cũng khá giả và e ngoan ngoãn học giỏi từ bé nên bố mẹ yêu chiều hêt mực. Nên hầu như k thiếu cái j và cũng chưa hề biết mùi kiếm tiền làm thêm năng động đc như các bạn. Lên đh học hành cũng lười nên nói trắng ra là chỉ ăn ngủ chơi. Nh đc cái e cũng ngoan nên ko có chuyện bar sàn cỏ đá.

-Ny em: Nói về ny trc hoàn cảnh tương tự e, thậm chí có đk hơn rất nhiều thế nên khi yêu nhau e cung đc chièu chuộng mua hết đồ này đồ nọ...còn ny bây h của em, bề ngoài cũng hợp vs em đẹp trai học giỏi lại còn rất chăm chỉ kiếm thêm bằng đủ nghề vì gđ k khá giả lắm. Có lẽ chính vì thế mà a ấy rất quý trọng đồng tiền a ấy làm ra. Và có lẽ cũng bởi e đã quen tiêu xài ko suy nghĩ kể cả lúc yêu ny cũ vậy...nên e cgiac a ấy hơi tính toán vs em. Nh càng ngày càng có chuyện e thấy khó chịu...e thấy lối sống khác nhau xa quá. Gđ anh ấy trên phố cổ, dân buôn bán, tiền án tiền sự cũng đầy ng. Thế nh bố mẹ anh chị và cả anh áy nc luôn có kiểu sính ngoại.Tháng làm đc 10 triệu thì 9,5 triệu góp vào mua đồ hiệu đẮp đầy ng. Nha cửa thô sơ nh phải có 1 tủ nước hoa rồi đồng hồ hiệu rồi quần áo thắt lưng...gđ em bố mẹ e trc làm nhà nc sau chuyển sang kinh doanh,ông bà cũng có đầy đủ mọi thứ nh chẳng bao h kiểu như vậy... Sau đó thì là đánh giá con ng qua đồ hiệu nữa...

- E chưa đi làm nh nhiều khi trog cuộc nch ny e cứ nói đến tiền tiền làm e đau đầu và khó chịu làm e cảm thấy a ấy như ng quá cuồng nhiệt đồng tiền và tính toán ...

- Gần đây e sắp ra trg em khoá cửa nhà trên Hà nội để về quê phụ giúp bố mẹ e 1 số công việc, thi thoảng tuần vài buổi mới lên trg. A ấy tỏ thái độ khác hẳn hằn học giận hờn em, trách mắng em, kêu mệt mỏi vì em...Lí do đơn giản nhất mà e thấy đó là lúc ở trên này thì e thường cơm nc cho anh chăm sóc anh.Còn giờ k thế đc. E đã nói chờ e vài tháng để e ổn định cv gđ, nh cứ đc vài hôm lại cãi nhau. A thì tiếp tục vs sự nghiệp đồ hiệu đam mê bất tận của mình nên chẳng bao h đưa e đi chơi mà trả tiền nc, nhiều khi e đâm ra ức chế và thấy a tinh toán vs em.

E cảm tưởng a chỉ thích e phục vụ ngày 2 bữa cơm (e nấu ăn cũng khá) rồi gần gũi để a tập trung kiếm tiền mua hàng hiệu ấy...

E thấy mệt mỏi lắm, khóc rất nhiều vì a gây áp lực. Còn nhân cách thì a chung thuỷ, quan tâm và ngọt ngào... E biết cũng là e sai khi mang cái tôi và tính tiểu thư trong người,nh e cũg đã xin lỗi đã sửa sai rất nhiều. A còn vô lí ghen tuôg vs bạn học của em, hay áp đặt...

E biết giọng kể của e sặc mùi trẻ con, nhưng e rất cần lời khuyên e có nên tiếp tục mối quan hệ này k? Vì nếu có lấy nhau trog tg tới mà vẫn kiểu sống như vậy chịu sao nổi? Rất có thể nhà chẳng có nh đồ hiệu thì chất đầy...mà bố mẹ e cũng chưa biết về gđ anh ( e chỉ nói là bố mẹ a về hưu..., thực ra là lô đề cờ bạc,... Trg nhà duy nhất a ngoan và học giỏi ko có ch bóng bánh lô đề j cả. Cái này e chắc chắn).

Thực lòng h e mệt mỏi quá vì e cũng la đứa ngây ngô e k yêu đương nhiều ko chơi bời, e k muốn yêu thêm ai nữa...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone