Mình mới ra trường và đang trong giai đoạn thất nghiệp...ngày ngày lướt web, suốt ngày cứ dán mắt vào mấy trang tìm việc...cv thì gửi đi đến trên dưới chục nơi rùi, nhưng chưa thấy chỗ nào ý ới....ở nhà cứ ăn + học ôn tiếng nhật + ăn+ ngủ..hết ngày. Nhìn bạn bè đi làm mà mình thấy lo lắng và sốt ruôt quá:((:((:((, học ôn cũng chẳng vào ý..:((:((:((

Còn tình yêu thì lại buồn hơn, sau 1 năm trời bị người yêu phản bội vẫn chưa đủ can đảm để iu ai...mặc dù cũng có anh ngấp nghé. Vừa rồi có anh 83 để ý tới, mình thì chưa yêu nhưng mà cũng thấy có thiện cảm với anh ý về tính cách và con người...anh ấy cũng quan tâm, nhiệt tình lắm được, đặc biệt anh ấy iu minh. Thế rồi, một ngày nọ anh thông báo muốn cuối năm lấy vợ, nhưng mình đã nói là "cv của em chưa đâu vào đâu cả, anh hãy chờ em thêm 2 năm nữa". Nghe xong, anh nói rằng anh ko thể chờ em lâu được, anh lớn tuổi rồi. Anh ý có nói với em là muốn lấy vợ năm nay vì được tuổi và gđ cũng muốn anh lấy vợ...mình chẳng thể nói được j thêm, vậy thì đành chấp nhận, mình nhất ko chịu lấy ck khi công việc chưa có ( mặc dù anh bảo về anh nuôi), nhưng mình thà chấp nhận chia tay chứ ko dám bước chân theo chồng...

Anh ý vẫn nói thương mình, nhưng thương mình mà anh ý lại làm như thế sao??? bố mẹ anh ý vẫn khỏe mà, đợi thêm 2 năm nữa có sao, lấy nhau về còn con cái + kinh tế nữa mà...vậy là bọn mình tự nhiên cũng lạnh nhạt đi, anh ấy ko liên lạc với mình...Cái mình không hiểu, lẽ nào anh ý đã có người khác nên anh ấy mới dứt khoát như vậy, chẳng thèm thuyết phục mình.

các bạn, các mẹ cho e lời khuyên với, có ai cũng có hoàn cảnh giống em không vậy.