Chào các chị,

Em thật sự rât bối rối nên rất cần được tư vấn ạ. Em năm nay 28 tuổi, người mà em cần tự vấn (cho em gọi là bạn trai nhé) 29 tuổi, chúng em làm cùng cơ quan, gặp và quen nhau gần 1 năm nay. Bạn trai em là con một trong gia đình và đã từng yêu 1 người rất sâu sắc (giờ cô gái đó đã có gia đình). Thời gian đầu quen nhau bạn trai rất tốt với em, thường xuyên nhắn tin và gọi điện thoại hỏi thăm và hầu như ngày nào cũng sang phòng làm việc của em chơi. Anh ấy đã tỏ tình với em bằng giấy (viết thiệp cho em), còn nhắn tin nói với em rằng anh ấy đã cho mẹ anh ấy xem hình em và mẹ anh ấy muốn anh ấy đưa em về nhà cho biết mặt nữa. Nhưng tất cả cũng chỉ có thế thôi ạ. Anh ấy không hề nói thích hay yêu em. Và nhiều lần anh ấy nói với em là trước giờ chỉ yêu cô bạn gái cũ thôi. Dịp tết vừa rồi, chúng em ở xa nhau, ai về quê nấy, em cứ nghĩ là anh ấy sẽ thường xuyên liên lạc với em nhưng anh lại chẳng hỏi thăm em gì hết, đến khi em không chịu nổi, chủ động gọi điện thì anh ấy bảo là "hễ về nhà là chỉ thích xem tivi thôi, bỏ điện thoại trong tủ không liên lạc với ai hết", anh ấy còn nói dối em chuyện đi chơi của anh ấy nhưng em gặn hỏi thì anh ấy nói thật, vì chuyện đó nên em đã giận anh ấy. Sau đó, anh ấy chủ động gọi điện cho em, nói em nên suy nghĩ đơn giản hơn và đừng nghi ngờ anh ấy. Chúng em làm hòa với nhau. Nhưng từ sau khi làm hòa đến giờ thì anh ấy lại tiếp tục không liên lạc với em. Em quá mệt mỏi với chuyện tình cảm này, mong các chị cho em lời khuyên là nên tiếp tục hay nên dừng lại? Em cảm thấy mình thích anh ấy rất nhiều. Cám ơn các chị.