Hôm nay mình muốn viết ra đây cho nhẹ lòng. Vì thời gian qua đối với mình là cả 1 sự cố gắng. Và mình cũng không biết mình sai chỗ nào mà mình phải mệt mỏi thế này

Phần 1: Tình bạn giữa mình và bạn nam

Đó là bạn A ( Tạm gọi thế, tên nhân vật đã được thay đổi )

Mình và bạn A học cùng đại học, hồi học đại học bạn này cũng hơi hơi thích mình. Nói là hơi hơi vì bọn mình vẫn chơi với nhau rất vô tư, vẫn thỉnh thoảng liên lạc, không hề có 1 chút gì thiếu trong sáng. Khi có việc gì cần, nhất là khi mới ra trường, mình đều nhờ bạn, bạn đã từng đèo mình đi xin việc.

Sau này có vợ, có chồng rồi, Tết bạn ý dẫn vợ đến nhà mình ( mình ở nhà chồng) chơi Tết. Mình cũng đi cùng chồng đến chúc Tết nhà bạn và thăm con bạn. Nói chung là rất vui vẻ vì đi đâu cũng đủ chồng đủ vợ. Mình và vợ bạn nói chuyện rất hợp. Chỉ thỉnh thoảng mình và bạn A mới liên lạc với nhau, chủ yếu khi có việc thôi.

Nói thêm về con người bạn A, rất vui vẻ, dí dỏm, nói chuyện khá duyên. Mình rất quý bạn A ( về phía mình hoàn toàn trong sáng, quý trên phương diện tình bạn) Quý thực sự các bạn ah, đến nỗi chồng mình nhiều lúc nói bóng gió "Nếu em không lấy anh chắc em lấy thằng A ý nhỉ" ( bọn mình bằng tuổi nhau hết nên thường gọi thân mật là thằng thôi)

Thời gian gần đây, mình và bạn có nhiều việc cần trao đổi vì bọn mình cùng làm kinh doanh. Bọn mình chát thường xuyên, chỉ trong giờ làm việc thôi. Tuyệt nhiên về nhà là không liên lạc với nhau.

Về phía mình, mình là người khá dè dặt trong mối quan hệ với người khác phái. Nhưng bạn A và bạn B ( bạn gái thân của mình) cũng rất thân nhau, nên mình rất yên tâm, vô tư chơi với bạn. Cô bạn B sẽ đề cập đến ở phần sau nhé.

Khi chát bạn rất thường hay khen vợ bạn đảm đang, biết chiều mẹ chồng, chiều chồng chiều con. Gia đình bạn rất hạnh phúc, chỉ có khoản kia là bạn thấy hơi thiếu. Trời, lúc đó mình lảng sang đề tài khác, vì mình không thích những chuyện nhạy cảm thế. Bạn còn khoe với mình, ngày nào bạn cũng đưa vợ đi làm, chiều đón vợ về, 1 gia đình hạnh phúc kiểu mẫu.

Rồi một hôm, khi đang chát với mình, bạn A nhắn: "Cậu có bận không, lát đi làm về ghé qua công ty tớ nhé, tiện đường đi về nhà, tớ có chút việc nhờ" ( Trời , giăng bẫy mà tớ thì gà không chịu được, OK liền)

Tớ vô tư nghĩ bạn có việc nhờ thật.

Qua công ty bạn, cứ nghĩ bạn nhờ mình đèo đi đâu đó, lúc trước bạn bảo hôm nay bạn không đi xe, vợ tự đi xe nên không phải đón vợ.

Và rồi, bạn đèo mình đi lòng vòng, tất nhiên lúc đi thì bạn với mình nói chuyện công việc rất rôm rả. Mải nói chuyện nên mình cũng không biết bạn đèo mình đi đâu nữa. Giật mình nhìn ra ngõ ngách kinh quá, mình ớ ra "Thế đi đâu thế?"

"À, tớ với ấy đi lòng vòng thôi"

Tớ vẫn vô tư nói chuyện tiếp ( ngu thứ nhất)

Rồi, xe dừng lại trước nhà nghỉ, nằm trong ngõ sâu. Bạn dắt xe vào rất nhanh làm mình không kịp phản ứng.

Và mình nghĩ là nhà người quen, vào có chút việc ( ngu thứ 2)

Mình cun cút đi theo bạn, lên phòng bạn khoá cửa lại. Lúc này mình giật mình thực sự. Mình lờ mờ hiểu ra chuyện gì.

Mình rất bình tĩnh ngồi ở ghế đàng hoàng, hỏi bạn: "Thế bạn có chuyện gì, tại sao lại vào đây"

Thái độ mình gay gắt quá, lại cương quyết nên bạn chột dạ, lúng túng không nói được gì. Mình thực sự hiểu ra vấn đề và nói với bạn "Tớ không đồng ý bạn làm như thế, chúng ta đi về thôi"

Ra về, bạn với mình ghé vào 1 quán cà phê. Bạn trình bày việc xin lỗi rất dài dòng, từ con tằm nhả tơ. Thực ra lúc đó mình nhìn thẳng vào mắt bạn, rất cương quyết nên bạn có phần sợ. Chốt lại là bạn xin lỗi, vì bạn đã làm 1 việc sai trái với mình.

Về phía mình, mình chỉ có thế nhắn bạn thế này "Tớ không bao giờ tha thứ cho cậu. Nhưng chuyện đã xảy ra rồi thì không làm lại được. Tớ chỉ mong từ giờ về sau, cậu hãy nghĩ đến vợ con cậu ở nhà trước khi làm việc sai trái."

Tớ đèo bạn về công ty bạn. Bạn vừa xuống xe lên công ty thì chợt tớ oà khóc, khóc như mưa. Lúc đó tớ thực sự là người phụ nữ đúng nghĩa, yếu đuối. Tớ không hiểu chuyện gì đang diễn ra nữa.

Tớ gọi điện cho chồng chỉ để thêm tự tin nhưng chồng tớ không bắt máy. Thời gian này tớ với chồng khá căng thẳng. Và tớ đã lập 1 topic trên WTT hỏi các bạn tớ có nên ngoại tình không khi mình không có được sự đồng cảm của chồng. Bạn cũng đọc topic này nên nghĩ là tớ cần người để ngoại tình chăng??????

Rồi tớ gọi điện cho cô bạn gái thân, cô B. Tớ không thể nói được gì mà chỉ khóc. Bạn B hỏi tớ có chuyện gì với con tớ ah. Không. Thế có chuyện gì với chồng tớ ah. Không.

Cô bạn hiểu ra chuyện gì hỏi tớ "Mày vừa đi với ai phải không"

Có phải thằng A không

Ừ.

Thôi mày đi về nhà đi, đừng suy nghĩ gì cả.

Tớ chả hiểu gì, đi về nhà mà trạng thái lơ mơ. Đi lạc cả đường, vừa đi vừa khóc.

Về đến nhà thì tất nhiên chồng tớ chưa về. Tớ lủi thủi với con, mà như người mất hồn.

Hôm sau, thấy tớ cứ ngơ ngơ, chồng tớ thắc mắc hỏi tớ làm sao. Và tớ kể hết chuyện cho chồng nghe.

Và sự thật câu chuyện thì còn kinh khủng hơn nhiều.

Anh bạn này đã từng dẫn cô bạn B tớ vào nhà nghỉ. Hôm sau cô bạn B thú nhận với tớ, vì tớ cứ thắc mắc tại sao cậu bạn B lại cư xử với tớ như vậy. Mà bạn A và bạn B thân với nhau rất lâu, giờ vẫn thân.

Hic, hai người dẫn nhau và nhà nghỉ. Nhưng không có chuyện xxx xảy ra. Cô bạn tớ vẫn chơi với cậu bạn B vì lúc đó 2 người cùng tự nguyện, không phải lỗi tại ai. Chỉ có 2 người sẽ xác định là không xxx, chứ vẫn nhắn tin, gọi điện tình củm lắm. Tớ choáng quá.Cái này WTT gọi là ngoại tình không xxx đúng không ah???

Lúc đó tớ chuyển từ thắc mắc về cậu bạn sang bực tức, tức điên các bạn ah. Vì tớ thấy mình ngu quá, sao mà có thế đi theo lên phòng mà không mảy may nghi ngờ. Tớ ngu mới bị cậu bạn xỏ mũi như vậy.

Cũng may là chồng tớ giải quyết mọi việc êm đẹp, chồng tớ chỉ răn đe cậu bạn kia thôi, chứ không có chuyện đánh nhau xảy ra.

Từ đó mối quan hệ của 2 vợ chồng cũng được cải thiện đôi chút. Và tớ thì thân với cô bạn B hơn. Tớ rất hay tâm sự chuyện gia đình tớ cho cô bạn B nghe. Kể cả chuyện chồng tớ không bao giờ đề cập đến chuyện cậu bạn A, làm tớ phải suy nghĩ.

Và tớ lại ngu thêm n lần nữa