Khi quen anh là lúc mình chia tay mối tình 4,5 năm được 6 tháng, trước đó mình hoàn toàn suy sụp, vì bố mẹ 2 bên đã biết nhau và ngỏ ý cưới hỏi, đùng 1 cái anh cũ nói chia tay vì có người thứ ba, em đau đớn buồn bã, bạn thân thấy em vậy nên giới thiệu anh này cho em.

Khi 2 ng đi chơi gặp nhau không có ấn tượng đặc biệt ( 1 đám bạn đi chung ), sau đó em cũng có cảm tình nên chủ động cưa ảnh trước, lúc đầu ảnh ko nhiệt tình gì lắm. Trùng hợp lúc đó là lễ valentine, có lẽ ảnh thấy cô đơn, sẵn có em chủ động nên rủ em đi chơi valentine,đi chơi về thấy nói chuyện hợp nên ảnh nhiệt tình hơn và 2 ng quen nhau.

Sau valentine là 8/3, mình mong chờ có hoa vào ngày đó, 2 đứa vẫn đi chơi ngày đơ nhưng tuyệt nhiên không có món quà hay lơi chúc nào cả.Sau buổi đi chơi về, mình nhõng nhẽo 8/3 ng ta được hoa em k có hoa buồn lắm a:(,ảnh nói trên đường qua kẹt xe quá a k mua được, bữa sau a đền cho em.Và đúng lần sau đi chơi ảnh có đem hoa tới,lúc đó mình vui lắm.Trái tim tan vỡ của mình được vá dần lại.

Càng quen anh mình cảm giác 2 đứa k hợp nhau, anh quá vô tâm, không quan tâm chăm sóc mình, mình không có cảm giác được yêu, nhiều lần đang nhắn tin zalo, ảnh đi đâu mất bắt mình chờ nửa tiếng,mình chờ hoài,nửa tiếng sau thấy ảnh trả lời, thật sư mình có cảm giác không được tôn trọng.Rất ưc chế và bực mình khi phải chờ đợi nhiw thế,vì tính mình nhắn tin rất tôn trọng người khác,khi bận mình sẽ nói bận để ng ta không mất thời gian vì mình.Giận nhưng khi nghe anh năn nỉ và hứa không như vậy( dù đã nhiều lần hứa và vẫn y cũ) mình cũng nguôi giận và vui vẻ như bình thường.

Đỉnh điểm hôm nay( chủ nhật), 2 ngày trc mình có nhờ ảnh mua giùm tai nghe dt,ảnh nói rất chắc nịch để anh mua giùm em cho, mình cũng tin rằng ảnh sẽ mua giùm và hôm nay sẽ có.Nhưng ảnh nói ảnh quên, mình hỏi hôm nay a ở nhà làm gì,ảnh nói " chơi ",có phải điều em nói ảnh k để tâm ko ạ? trong lòng ảnh em ko có vị trí nào không a?

Em và ảnh quen nhau đươc 7 tháng,trong lúc quen ảnh không mua em món quà nào trừ đoá hoa ngày 8/3.

Em có nên chia tay mối tình này ko ạ?

Các bạn giúp mình với.Mình chưa chủ động chia tay ai bao giờ cả.