Thưa quý vị và các bạn, chắc hẳn không ít người trong chúng ta có những lúc cảm thấy lạc lõng, mệt mỏi, và không biết chia sẻ với ai. Những câu chuyện, những nỗi niềm, và cả những tâm tư sâu kín cứ mãi nằm trong lòng, không biết làm sao để giải tỏa, chia sẻ cùng ai bây giờ? Liệu khi mình chia sẻ cho người đó thì có đáng tin cậy không? Hoặc thậm chí tệ hơn có những người khi chúng ta lựa chọn tâm sự thì nhận lại toàn những sự chỉ trích, mắng chửi thậm tệ…

Và rồi dần dần chúng ta cô đơn trong cuộc sống này, cô đơn trong chính ngôi nhà của mình, cô đơn ngay cả khi ở với những người thân cận của mình vậy.

Hôm nay tui sẽ đem đến cho quý vị và các bạn cách thức làm sao để có thể vượt qua tình cảnh này, làm sao để hết cô đơn, làm sao để có thể lựa chọn được người tin tưởng để có thể chia sẻ tâm sự, giải bày nỗi lòng của mình…

Nếu bạn cảm thấy mình đang lạc lõng, cô đơn mà chưa tìm cho mình giải pháp nào tốt hơn video này có thể là điểm khởi đầu cho hành trình tìm kiếm sự an ủi và kết nối chân thành.