Chào cả nhà mình

Em hiện là sinh viên năm hai  của 1 trường cao đẳng tại Hà Nội. Chuyện là sang năm hai em phải chuyển lên cơ sở 2 của trường  vì nhu cầu của môn học ( tại  vì cở sở một không có đủ trang thiết bị) em vô cùng băn khoăn về vấn đề nên đi xe máy đi học hay ở trọ/ kí túc xá.Trước tiên nói về hoàn cảnh gia đình thì nhà e nhà em có 4 người bố mẹ em  cũng hơn 40tuổi và 2 anh em. Gia đình cũng không qua khó khăn nhưng cũng không dư giả lắm Nhà em cách trường khoảng 35km cả đi cả về tầm 70km để đi để đi xe máy như vậy em chưa bao giờ đi xa như vậy với lại em không quen đường đi ngoài hà nội cho lắm bản thân  em khá thích ở trọ vì để tiện đi lại.Nhưng năm nay em của em ( sinh năm 2006) chuyển bị nhập học vào một trường đại học ở hà nội, vì vậy vấn đề về học phí và các khoản khác bố mẹ em sẽ phải chi tiêu nhiều hơn mà ở trọ thì tốn rất nhiều chi phí khác nên e rất phân vân. Còn nếu đi đi về về thì em sẽ tiết kiệm dc một khoản tiền kha khá, nhưng  sẽ rất mệt chưa kể những ngày mưa gió ,em sợ mình không trụ nổi.

Em rất mong nhận được lời khuyên của cả nhà mình ạ . Em cảm ơn.