Khi trải qua ra nhiều vấn đề ở trong cuộc sống ảnh những khoảnh khắc khắc những giai đoạn gặp người này tiếp xúc với người kia ra rất nhiều loại người và mình cũng nhận ra được một chân lý cho riêng mình. Không phải người tốt sẽ luôn luôn được đối xử tốt và có nhiều người họ chỉ biết nhận nhưng không muốn cho đi vi khuẩn luôn cứ mãi tồn tại ở trong cuộc sống này. Có thể để mình tốt với họ họ nhưng họ lại luôn luôn nghĩ rằng đó là điều mà họ được nhận ăn và họ vô tình hay cố ý theo một cách nào đó đó tổn thương đến những gì mà bạn dành cho họ. Có thể bạn là một người không sao không tính toán bạn thích thì bạn bạn dành những điều tốt đẹp nhất với những người mà bạn quan tâm bạn yêu thương nhưng ngược lại sẽ có những người xem đó giống như là là một cái điều gì đó mà họ đánh được nhận ở trong cuộc sống đó là điều mà mình cực kỳ không thích. Mình không có ý nói cái gì đến ai cả mình Chỉ cần thấy rằng mình không phải tải bản thân mình cứ đối tốt với một ai đó thì người ta cũng sẽ tốt lại với mình. Đây chính là một bài học mà mình tự rút ra trong cuộc sống không phải cứ thật lòng là chắc chắn là bạn sẽ có thể được đền đáp bởi vì có thể để ở mục khía cạnh nào đó thì cuộc sống này toàn những điều không thật giả tạo và theo hướng xu nịnh. Bởi vậy đôi khi mình không sợ gì chỉ sợ lòng người đối với nhau mà thôi.