Các mẹ ơi em có một chuyện này khá nhạy cảm, xin các mẹ cho ý kiến. Chả là đợt này nhà em chuẩn bị được xét duyệt thăng chức và lên lương, công ty đang có 2 vị trí đề cử là chồng em và 1 người khác nữa. Em có lân la hỏi thăm bắt chuyện với đồng nghiệp của chồng em thì được biết là ông sếp đang có vẻ nghiêng về người kia hơn, vì tính chồng em cũng hơi thẳng và ngang nên đáng lý ra là cũng có tiềm năng và phải được đề bạt lâu rồi nhưng lấy phiếu bầu khảo sát ý kiến nhiều người không ủng hộ lắm.

Đợt này em thực sự muốn hỗ trợ chồng để anh về được đúng vị trí xứng đáng với mình. Chồng em cố gắng đã 3 năm rồi mà chưa có được thành quả, em sợ đợt này mà không được chọn nữa ông ấy bất mãn nghỉ việc thì thực sự rất phí và khổ mẹ con em.

Em có chị bạn chơi thân với vợ ông sếp này, cũng lân la bám càng làm quen với bà ấy được 2, 3 buổi rồi nhưng thực sự chưa ăn thua. Nhân chuyện chị em bảo chuẩn bị qua nhà ấy làm party đón mấy người bạn thân từ trong Nam ra chơi, em muốn nhân cơ hội này để tặng vợ sếp một món gì đấy ưng ý và mượn lời chị bạn em nâng đỡ cho chồng em tí. Mở ngoặc là ông sếp này cực kì yêu chiều và nể vợ nên em mới muốn tiếp cận bà vợ. Có điều em nghĩ mãi không ra nên tặng bà ấy cái gì, vì nhà ấy nói thực sự ra là chẳng thiếu cái gì =((

Mong các mẹ tư vấn giúp em một món gì đó làm quà mà xịn xịn 1 tí, em sẵn sàng đầu tư vì tương lai chồng em. Bỏ qua phương án tiền mặt nghen vì nó sặc mùi hối lộ lộ liễu quá, em sợ không khéo léo lại làm hại đến chồng thì chết. Em cảm ơn các mẹ!