Khi ở bên cạnh Lâm Bảo Châu, Lệ Quyên như một đứa trẻ. Còn chàng người mẫu thì lúc nào cũng ra dáng đàn ông, che chở bảo vệ cho người phụ nữ của đời mình.

Gắn bó bên nhau đã hơn 3 năm, tình cảm của Lệ Quyên và Lâm Bảo Châu ngày càng mặn nồng. Mặc dù chênh lệch tuổi tác khá lớn, song khi ở bên cạnh tình trẻ, nữ ca sĩ tự nhận mình là "em bé" vì lúc nào cũng muốn nũng nịu, được cưng chiều. Đáp lại, nam người mẫu cũng rất ga lăng, chiều chuộng bạn gái, làm tất cả mọi điều cô muốn. 

hình ảnh

Lệ Quyên nũng nịu bên Lâm Bảo Châu dù hơn người yêu khá nhiều tuổi. (Ảnh: FBNV)

Mới đây, trên trang cá nhân, cả Lệ Quyên và Lâm Bảo Châu cùng nhau đăng tải khoảnh khắc đón Tết sớm cùng nhau khiến dân mạng không khỏi chú ý. Ngoài cặp đôi, con trai riêng của nữ ca sĩ là bé Kỳ Anh cũng góp mặt. 

Trong đoạn video được chia sẻ, Lệ Quyên và bạn trai cùng nhau đốt pháo hoa. Khi pháo hoa được phóng lên trời, giọng ca 42 tuổi nhí nhảnh nhảy nhót, tung tăng bên bạn trai trông rất dễ thương. Nhìn bà mẹ 1 con U40 nhưng tâm hồn thì vẫn như một đứa trẻ, thấy pháo hoa là nhảy cẩng lên vì thích thú. Lâm Bảo Châu đứng bên cạnh cũng hòa vào cùng niềm vui với bạn gái.

hình ảnh

Cặp đôi chơi pháo bông, háo hức khi nhìn những tia sáng được phóng lên trời. (Ảnh: IGNV)

hình ảnh

Lệ Quyên tung tăng, nhảy nhót thích thú khi thấy pháo hóa. (Ảnh: IGNV)

hình ảnh

Con trai Lệ Quyên cũng thích thú không kém gì mẹ. (Ảnh: TTNV)

Cách đây không lâu, tình trẻ Lệ Quyên gây chú ý khi đăng tải bài viết kỷ niệm 3 năm yêu đương với "nữ hoàng phòng trà" lên trang cá nhân. Theo đó, Lâm Bảo Châu thừa nhận bản thân chưa từng nghĩ sẽ có một tình yêu đặc biệt như vậy. Thậm chí, đến tận bây giờ anh vẫn thắc mắc lý do làm sao để mình có thể chinh phục được Lệ Quyên.

Không những thế, nam diễn viên cũng không ngần ngại khi dành những lời khen có cánh cho bạn gái. "Có lẽ chưa từng nghĩ mình sẽ có một tình yêu đặc biệt vậy. Đến tận bây giờ mình vẫn nghĩ làm thế nào lại yêu được một cô gái như vậy, một người phụ nữ thông minh, quyến rũ, giỏi giang, chu toàn, có thể lấy hàng triệu trái tim trên sân khấu mà gửi trái tim của chính bản thân cho mình" - Lâm Bảo Châu tâm sự.

hình ảnh

Lâm Bảo Châu lần đầu chia sẻ về Lệ Quyên sau 3 năm yêu nhau. (Ảnh: IGNV)

Bên cạnh đó, nam người mẫu còn tiết lộ tính cách của Lệ Quyên khiến khán giả không khỏi bật cười thích thú. Anh cho biết bạn gái là người đa nhân cách. Đôi khi chính bản thân anh còn khó lòng phân biệt Lệ Quyên là già hay trẻ khi cô đứng ở trên sân khấu.

Lâm Bảo Châu chia sẻ: "Nhiều lúc nghĩ đùa, em quả thật là một người đa nhân cách, lúc thì là một bà già kể chuyện trên sân khấu, lúc thì là một bé gái nhắng nhít nắm tay anh. Có lẽ sự thu hút không chỉ bởi từ một người phụ nữ quyến rũ mà còn là những điều thú vị hấp dẫn bên trong con người. Trên cả một hành trình".

hình ảnh

Anh dành rất nhiều lời khen cho bạn gái và luôn thắc mắc tại sao bản thân lại có thể chinh phục được người như Lệ Quyên. (Ảnh: FBNV)

Đây là lần đầu tiên Lâm Bảo Châu công khai viết những lời ngọt ngào dành cho bạn gái. Từ trước đến nay, anh hiếm khi đăng ảnh tình tứ bên Lệ Quyên và đặc biệt hạn chế chia sẻ chuyện tình cảm lên mạng xã hội vì không muốn ồn ào. Thế nhưng sau 3 năm yêu nhau, nam diễn viên cũng muốn một lần được bày tỏ tình cảm với người mình yêu để khán giả thấy được sự chân thành chứ không phải giả dối, lợi dụng như không ít người đã nghĩ.

Ngay dưới bài viết của tình trẻ, Lệ Quyên cũng nhanh chóng để lại bình luận tương tác. Theo đó, nữ ca sĩ cảm ơn Lâm Bảo Châu đã đến và sưởi ấm trái tim cô sau khoảng thời gian u buồn. Mặc dù phải chịu nhiều thiệt thòi vì không được ghi nhận đúng giá trị tốt đẹp, song anh vẫn luôn nhẫn nhịn và vị tha để được bên cạnh bạn gái. 

Bên cạnh đó, "nữ hoàng phòng trà" cũng rất mong cả hai sẽ có thể cùng nhau nắm tay và viết tiếp câu chuyện tình đẹp mãi mãi. "Một người đàn ông kiệm lời, chỉ âm thầm làm mọi thứ tốt nhất cho người mình yêu thì một lời nói quý hơn ngàn vàng. Cảm ơn anh sưởi ấm trái tim em, thiệt thòi bởi bản thân không được ghi nhận đúng giá trị tốt đẹp, nhẫn nhịn, vị tha cho tất cả. Nắm tay em thật chặt đã 3 mùa xuân và mong là mãi mãi" - Lệ Quyên hạnh phúc nhắn nhủ.

hình ảnh

Nữ ca sĩ cảm ơn bạn trai đã sưởi ấm trái tim cô, dù thiệt thòi khi yêu vẫn chấp nhận. (Ảnh: FBNV)

hình ảnh

Chuyện tình của cặp đôi ngày càng nhận được nhiều sự ủng hộ của khán giả. (Ảnh: FBNV)

Đúng là khi tìm được đúng người thì mọi thứ tiêu cực xung quanh đều trở nên vô nghĩa. Lệ Quyên kết thúc cuộc hôn nhân 1 thập kỷ với chồng cũ nhưng may mắn tìm được người hết lòng yêu thương, che chở mình là Lâm Bảo Châu, coi như cũng viên mãn. Không biết kế hoạch sắp tới của cặp đôi có tổ chức đám cưới hay không nhưng người hâm mộ rất mong chờ được nhìn thấy Lệ Quyên mặc váy cưới lộng lẫy bên cạnh người sẽ gắn bó cùng mình đến quãng đời sau này.