Mình mới mua hai bịch sữa tươi Ba Vì có đường loại 180 ml hạn đến 13/12/2009. Bình thường thì không sao, sữa này cũng khá thơm ngon, con gái mình rất thích và uống Ba Vì rồi ăn sữa chua Ba Vì cũng khá lâu. Nhưng lần này thì khác, từ giờ trở đi mình sẽ không bao giờ mua các sản phẩm từ Ba Vì nữa.

Là thế này:

Một bịch, sau khi mua về, hôm trước hôm sau thấy một hộp nổi phồng lên, cao hơn tất cả các hộp khác. Bóc ra, ấn vào hộp sữa thấy căng cứng như lốp xe, mình chọc thử thấy khí thoát ào ra, hộp xẹp ngay xuống. Thấy vậy mình sợ, vứt luôn hộp sữa, không dám uống thử. Tuy thế, trong bụng mình nghĩ chắc là khâu bảo quản vận chuyển có vấn đề (theo kiểu Vinamilk vẫn giải thích), mình không may gặp phải hộp bị hỏng, vậy thôi.

Nhưng, 3 ngày sau, ở bịch còn lại, hộp sữa cuối cùng, cách đây 30' mình bảo con gái tự bóc ra uống, con gái hét toáng lên với vẻ thích thú "mẹ ơi hộp sữa này buồn cười quá, tròn như con lợn con ý". Mình giật cả mình, hộp này phồng y chang hộp trước. Mình chụp ảnh để các mẹ xem:

Mình quá thất vọng, vẫn để hộp sữa còn nguyên, định bụng sẽ gọi số điện thoại in trên vỏ để phản ánh. Nhưng trước đó mình muốn post lên đây để các mẹ chú ý, cảnh giác với sữa tươi Ba Vì. Nói ra buồn cười chứ thật sự là cái hộp sữa căng đến mức mất hết cả các nếp gấp của hộp giấy, tròn quay như con lợn con :Laughing: .