Chào các mẹ. Mình nhờ các mẹ tư vấn giúp mình về sữa Similac nhập khẩu từ Mỹ với. Chả là thế này. Bé nhà mình sinh bé lắm ( có 2,2kg thôi, thương lắm), vì mình mổ cấp cứu do cạn nước ối nên em bé ngót cân nhanh quá. Tháng đầu bé tăng được 9 lạng, nhưng đến tháng thứ 2 thì chỉ tăng có 2 lạng thôi ( bé lười ăn lắm), tháng thứ 3 tăng được 6 lạng, tháng thứ 4 tăng 7 lạng, tháng thứ 5 mình chưa cân cụ thể nhưng tăng khoảng 6 hay 7 lạng gì đó( vì mình cân bằng cân người lớn cả mẹ và bé sau đó trừ đi số cân nặng của mình do tháng này không phải tiêm phòng nên cả nhà chỉ cân áng chừng). Hai tháng đầu mình cho be ăn sữa mẹ và Nan( hàng Công ty), tháng thứ 3 mình chuyển sang Similac hàng Công ty cho tới giờ. Mình nghe nói nếu dùng Similac nhập khẩu từ Mỹ thì tốt hơn nên mình định chuyển cho bé, nhưng mình không có thông tin cụ thể gì về loại sữa này. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với. Hoặc tư vấn cho mình xem loại sữa nào tốt hơn để bé tăng cân chứ bây giờ được 5 tháng rồi mà có hơn 5 kg thôi thì sốt ruột lắm ạ.

Nhờ các mẹ tư vấn giúp ạ....