Chào các mẹ. Mình mở topic này để nhờ các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Ku nhà mình được ba tuổi rồi mà vẫn chưa chiụ nhai dù mình đã làm nhiều cách. Từ bé đến giờ ku nhà mình có một đặc điểm là không bao giờ cho vật gì vào miệng cả. Không biết cod phải vì thế mà đến 2 tuổi cũng chẳng biết cho gì vào miệng ăn. Mẹ và bà có tập cho ku. tập mãi thì mới biết cầm bánh cho vào miệng. Thấy đồ ăn lạ thì nhất định không ăn. Bâu giờ 3 tuổi rồi nhưng chẳng chịu nhai gì cả. ăn bánh hoac bimbim thì cứ ngậm cho tan ra rồi nuốt. Bây giờ vẫn phải cho ku ăn cháo vì ăn cơm toàn nuốt chửng. Bà sôó ruột bảo phải ăn cơm mới lớn được nên gần đây nhà mình cho ku ăn cơm vào bữa tối. Cơm của ku nhà mình nấu nát hơn cơm ng lớn. Ăn cơm thì phải thật nhiều canh để nuốt chửng luôn ( nếu ít hoặc không có nước là ku bị chớ ra ngay).Mỗi lần ku ăn là mình hoặc bà đều ngồi nhai cùng cho con học theo nhưng không an thua. Mỗi lần ku chớ ra nhìn còn nguyên hạt cơm mà thấy lo, sợ ku bi đau dạ dày. Các mẹ có cao kiến gì giúp mình với.