Tình hình là chiều hôm qua mình có đến bệnh viện Từ Dũ để khám bỏ thai và được nhân viên bệnh viện hướng dẫn qua Lầu 4 Khoa KHHGĐ ở Khu M. Mình ra cổng và tính lội bộ qua khu M thì được một chú xe ôm chặn lại hỏi đi đâu để chú chỉ, mình thật thà trả lời thì chú nói Khoa KH buổi chiều không làm việc chỉ làm việc buổi sáng, mình và mẹ mình đều ngờ ngợ. Chú kêu 5h sáng mai quay lại xếp hàng lấy số, chú lại nói không tin à chú mới chở bác sĩ Hiền về đây rồi chú lại nói à hay là qua phòng khám của Bs Hiền bên 3/2 đi, bên đó cũng có đầy đủ trang thiết bị như bên đây thôi. Mình nghi ngờ cho nên từ chối khéo tránh chỗ khác. Ai có ngờ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa lại gặp phải ông chú bảo vệ giữ xe. Chú này thì nói ít hơn, mẹ mình nghĩ là bảo vệ cho nên cũng thật thà hỏi về phòng khám của bà bác sĩ Hiền gì đó, chú nói qua đó cũng được rồi chú kêu xe ôm chở mẹ con mình đi kèm với một câu nhắn nhủ yên tâm đi.

Qua tới bên đó ngoài mẹ con mình ra thì còn có 2 mẹ con người khác, hai nhân viên nữ trẻ tuổi cỡ 25 là cùng và mấy chú xe ôm cứ lãng vãng.

Mình được đề nghị đóng 100k tiền khám, lúc bước vào phòng khám mình mới toát mồ hôi vì đầy đủ trang thiết bị mà thế này sao! Một máy siêu âm và một chiếc giường bé tí. Nhân viên siêu âm cho mình trong vòng chưa đầy 30s rồi nói thai được 8,5 tuần. Bảo mình ra ngồi chờ. Trong lúc chờ mình quan sát hai mẹ con người kia, cô con gái có thai 4 tháng, bị chồng đánh đập cho nên phải phá. Họ chọn phá bỏ bằng phương pháp hút thai, chi phí gồm 300k tiền xét nghiệm máu và 4100k tiền chi phí phẫu thuật = 4400k. Do bà mẹ ko đem đủ tiền hay sao nên mình nghe họ nói bớt 300k còn 4100k, đóng tiền xong mình thấy cô nhân viên lúc nãy siêu âm cho mình dẫn cô gái vào trong, mình ngờ ngợ hoảng hốt nghĩ rốt cuộc bà bs Hiền trong truyền thuyết là bà nào sao lại để cho cô này làm rồi liệu có sao không. Ai dè vào chưa đầy 5p thì mình thấy cô gái đi ra ôm cái chỗ vừa lấy máu, sau đó thì cô gái nhân viên đi ra nói xét nghiệm xong rồi có thể phẫu thuật. Sau đó mình được gọi lại để chọn cách phá thai, bằng thuốc 2100k, phẫu thuật hút 250k + 1900k = 2150k. Mình nghe ko kịp nên hỏi cái nào 3tr. (Vì lúc vào phòng siêu âm mình có hỏi giá cô gái, cô này nói chắc cỡ 3tr). Ai dè mình hỏi xong cô gái nhận được ánh mắt của cô còn lại với câu hỏi em có báo giá rồi hả, cô kia hoảng hốt nói chưa. Mình còn lo lo cho nên nói để em bàn lại với mẹ em. Lúc mình ra bàn thì nghe hai mẹ con nọ vẫn chưa đi đang hỏi đường lên Quận 12. Mình cũng nghĩ lên quận 12 làm gì, ai dè lúc ra về mẹ mình mới nói lên quận 12 phá hay sao á. Mình mới lấy tờ danh thiếp ra coi thì có thấy nó ghi quận 12 đâu, còn bà bs Hiền mà xe ôm nói mới chở về 3/2 chẳng lẽ mới đó đã bay lên quận 12 rồi. Mình giả vờ nói để em về suy nghĩ lại rồi mai quay lại sau đó về luôn. Trong khi mình biết mình bị lừa còn mẹ mình thì chỉ sợ mình không chịu phá cho nên cứ theo hỏi sao ko phá. Lát sau mình nói những nghi ngờ của mình thì cả 2 mới hiểu hết ra. Tốn 150k oan.

Hôm sau quay lại Từ Dũ thì mình mới biết mình bị lừa thật, làm gì có chuyện chỉ làm việc buổi sáng, làm gì có bà bs nào tên Hiền.

Nếu mọi người để ý mấy câu cửa miệng của mấy chú xe ôm hay hỏi là đi khu M hả để chỉ đường cho.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Keepsmiling414