Mẹ muốn thay đổi thức uống giải nhiệt thì cứ tham khảo cách làm trà đào cam sả dưới đây, đảm bảo thơm ngon, uống là ghiền đấy ạ. 

Dạo này thời tiết cứ thay đổi thất thường, có khi man mát cũng có lúc nóng dã man. Mà những lúc như vậy việc cung cấp nước cho cơ thể là rất cần thiết, để tránh bị bệnh. Tuy nhiên, từ nhỏ đến lớn em ghét uống nước lọc lắm, bị không có vị nên uống nhiều bị nhợn. Thấy vậy, mẹ em mới lên mạng học cách làm trà đào cam sả cho em uống. Ôi thôi, ngon khó cưỡng. Thế là trưa trưa em lại đòi mẹ pha cho ly, riết rồi bị chị hai la: “Lớn già cái đầu còn làm phiền mẹ, muốn thì tự đi pha uống”. Từ đó, em phải học mẹ để pha, được cái lần đầu pha mà uống cũng ngon, tính ra cách làm trà đào cam sả cũng dễ lắm các mẹ ạ. Mẹ nào có hứng thú thì cứ tham khảo nhé.

hình ảnh

Ảnh minh họa - nguồn internet

Nguyên liệu

- 1 lít nước.

- 1 trái cam.

- 2 cây sả.

- 3 gói trà túi lọc hương đào.

- Đào ngâm.

- Đường.

Cách thực hiện

Bước 1: Bắc nồi lên bếp rồi đổ 1 lít nước, cho 2 cây sả đã cắt khúc vào đun sôi.

hình ảnh

Bước 2: Sau 15 phút, rót lấy 200ml nước vừa đun ra ly và ngâm với 3 túi trà lọc trong khoảng 10 phút.

Bước 3: Cắt đôi quả cam, các mẹ nhớ cắt riêng một vài lát cam mỏng để dùng cho bước sau, phần cam còn lại cứ vắt lấy nước.

hình ảnh

Bước 4: Cho nước cam vào phần trà đã ngâm trước đó, nêm nếm thêm đường cho hợp khẩu vị.

Bước 5: Thêm ít nước đào ngâm, vài miếng đào ngâm và một vài lát cam, cuối cùng thêm ít đá là các mẹ đã hoàn thành nhiệm vụ cách làm trà đào cam sả rồi, giờ thì thưởng thức ngay thôi nào!

Nguồn: thông tin tổng hợp