Các mẹ à, đây là chuyện hơi tế nhị mà bạn em nhờ hỏi giúp. Nên mẹ nào hiểu biết về chuyện này thì tư vấn giúp nó với ạ. Chuyện là vào chủ nhật vừa qua đây nè, nhỏ bạn em có đến một bữa tiệc rượu tại nhà với mấy người bạn, cũng đêm hôm ấy tình cờ nó quen được anh kia (bạn của chủ tiệc) và khá cảm anh ấy. Rồi cả 2 xin số làm quen rồi nhập tiệc rượu. Tiệc được 1 lúc thì cũng đã khuya nhưng vì quá say mà nó đánh ngủ ở lại 1 đêm. Mà ngủ thôi thì không có gì đáng nói, nhưng vì có rượu vào nên nó và anh kia không kiềm chế được bản thân mà đã lỡ quan hệ với nhau. Nó vốn suy nghĩ cũng thoáng nên không nghĩ ngợi gì nhiều đâu các mẹ à. Cho đến lúc sáng anh đó nhắn tin xin lỗi với nó vì đã bị nhiễm HIV mà vượt quá giới hạn với nó và khuyên nó nên đi kiểm tra thì nó mới xám hồn. Nó kể với em mà người vẫn không ngừng run rẩy vì sợ bị nhiễm HIV đó các mẹ. Mà nó còn nói là lúc quan hệ 2 người có dùng bao. Vậy giờ bạn em có nguy cơ nhiễm HIV không hả các mẹ. Có nên đi bệnh viện làm xét nghiệm máu hay kiểm tra gì hay không?