Chào các mẹ,

Mình tìm trên diễn đàn mà ko thấy topic tương tự, nên mạn phép mở topic này. Nếu đã có rồi nhờ Min/Mod gộp giùm mình nhé.

Mình thấy bên Chuẩn bị mang thai có nhiều topic về IVF lắm, nhưng sang đây thì ko thấy nữa, chỉ thấy các topic 3 tháng đầu bình thường. Tuy nhiên thai IVF nhất là trong 3 tháng đầu có những đặc thù riêng, nên mình hy vọng có nơi này để các mẹ may mắn đậu thai IVF có nơi chia sẻ kinh nghiệm trao đổi tâm tình với nhau mà không sợ làm loãng các topic khác.

Ai nói 2 tuần sau chuyển phôi dài vô tận chứ mình thấy sau khi thử beta-HCG ok rồi, 3 tuần chờ siêu âm còn dài hơn gấp bội lần. Mình trộm vía sau 5 tuần mòn mỏi chờ đợi thì bé đã có tim thai, chỉ số tương đương 7w, mình mừng lắm các mẹ ạ. Tuy nhiên vẫn còn lo lắng cho chặng đường dài phía trước, trước mắt là cột mốc 12w xét nghiệm double test và siêu âm đo độ mờ da gáy. Anw nhìn lại chặng đường dài thượt đã qua với rất nhiều mồ hôi, nước mắt mình như có thêm niềm tin và nghị lực để cùng con đi tiếp hết chặng đường dài.

Giờ bác sĩ chỉ kê cho mình 2 loại thuốc bổ, ngưng Valiera rồi và chỉ còn đặt thuốc Cyclogest 400mg ngày 2 lần thôi. Bác sĩ hẹn đến 12 tuần tức 5 tuần nữa mới khám và siêu âm lại. Các mẹ thì sao? Bác sĩ cũng hẹn như vậy hay hẹn gần hơn? Bác sĩ có kê đơn thuốc gì khác không?

Mình vẫn duy trì ăn những thứ như sau khi chuyển phôi gồm lòng trắng trứng gà, sầu riêng, bơ, uống sữa đậu nành nhưng liều lượng ít lại (vì ngán quá, hehe), ăn sữa chua và chuối chống táo bón. Đồng thời mình cũng kiêng mấy món bà bầu kiêng trong 3 tháng đầu như đu đủ non, rau ngót rau má rau răm, dừa, cua, mực... Mình không biết có cần làm hoặc kiêng những gì nữa không, mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm.