Làm gì để cho chúng ta có một đôi bàn tay đẹp, thon, và dài không bị thô? Bạn có biết nếu như là con gái mà có một đôi bàn tay thô kệch, sần sùi, to và bị chai sạn thì sẽ rất là xấu hay không?

Sẽ có những nguyên nhân khiến cho tay của bạn ngày càng trở nên xấu xí, thô kệch và bị chai lì. Và những nguyên nhân đó bạn có thể bắt gặp hằng ngày như là chúng ta viết bài, chúng ta đi học do cái việc cầm bút quá nhiều khiến cho tai của chúng ta ngày càng in những cái dấu hằn trên đó, và khiến cho nó bị móp méo đi phần nào.

Và nguyên nhân tiếp theo đó chính là khi mà chúng ta dọn dẹp nhà cửa, rửa chén, nấu cơm, giặt đồ, nói chung là làm tất cả mọi việc ở trong nhà với một cái đôi bàn tay không thì đương nhiên đôi bàn tay của chúng ta sẽ đụng nước khá là nhiều, đụng với những hóa chất như là nước rửa chén, bột giặt, nước xả khiến cho tay của chúng ta ngày càng bị bào mòn nhiều hơn. Là con gái nếu như chúng ta muốn đẹp, nhìn có thẩm mỹ hơn thì ít ra đôi bàn tay của chúng ta phải được bảo vệ và nâng niu rất là nhiều.

Tay của chúng ta chưa được đẹp là do bản thân chúng ta chưa có những cái phương pháp để cho chúng ta bảo vệ được đôi bàn tay của mình mà thôi. Và các bạn hãy nên nhớ một điều rằng chúng ta đừng bao giờ bẻ những cái đốt ngón tay của mình nhé, tuy là nó sẽ tạo ra những cái âm thanh nghe rất là đã tay. Nhưng cái hậu quả của nó sẽ khiến cho tay của bạn ngày càng to ra, và xương cốt của bạn sẽ bị to ra nhiều hơn nữa khiến cho tay của bạn bị thô kệch rất nhiều. Các bạn có thể mua những cái loại sản phẩm bảo vệ tay của mình như là kem bôi tay chẳng hạn, mỗi khi mà các bạn làm việc xong thì các bạn có thể thoa nó trước khi đi ngủ nó sẽ bảo vệ đôi bàn tay của chúng ta trở nên mịn màng hơn. Và chúng ta có thể tập những cái bài tập ở trên mạng xã hội, giúp cho tay của chúng ta có thể giãn cơ và dài ra thậm chí là nó không còn thô kệch như trước nữa.