Đóng hơn 100 củ đi làm cả hàm răng sứ Lava ở Novodont, để rồi giờ phải ôm hối hận mọi người ạ 🙂

Hối hận vì, cứ phân vân mãi mà không làm sớm hơn. Chả là răng mình bị nhiễm tetracycline nặng, sẽ khó tẩy trắng được nên bác sĩ tư vấn mình bọc sứ. Ban đầu nghe đến đây, mình hơi phân vân vì sợ bọc răng sứ sẽ phải mài răng, mà như thế thì sẽ ảnh hưởng đến ăn nhai. Nhưng bác sĩ có trấn an mình chỉ mài răng với tỷ lệ nhất định thôi và sẽ không ảnh hưởng gì đến ăn nhai. Vì tin tưởng vào chuyên môn của bác sĩ, mình chốt ok với phương án bọc 10 răng trên. Lúc này bác sĩ còn show cho mình xem kết quả sau khi bọc sứ, và mình cũng được tư vấn kỹ càng về form răng phù hợp với khuôn mặt.

Trước tiên, mình sẽ được lấy dấu răng tạm. Sau đó, bác sĩ tiến hành mài răng. Khúc này bắt đầu thấy hơi cân cấn, nhưng trộm vía bác sĩ làm rất nhẹ nhàng nên tâm lý mình cũng thả lỏng hơn hẳn. May mà không phải tiêm tê gì, chứ đi làm răng sợ nhất khoản đó 😭 Tiếp theo, bác sĩ tiến hành lấy dấu bằng kỹ thuật số, nhẹ nhàng hơn so với lần lấy dấu lúc đầu rất nhiều :))))  Sau đó mình sẽ được lựa chọn màu răng ưng ý, mức độ trắng sáng thế nào. Sau khi lấy dấu xong, mình được đắp răng tạm. Mới đầu cũng hơi lo không biết tối nay ăn uống thế nào, nhưng bất ngờ là cái răng này thoải mái y như răng thật. Tối về bạn rủ đi gặm chân gà mà mình vẫn xử lý ngon ơ. 

Tầm 2-3 ngày hsau, bác sĩ báo mình lên nha khoa tiến hành bọc răng sứ. Bác sĩ còn cẩn thận cho mình test màu sắc, form răng xem đã thật sự ưng ý hay chưa. Thề luôn, bác sĩ siêu có tâm và nhiệt tình luôn í, take care mọi công đoạn đều rất tỉ mỉ, không chê vào đâu được :)) Bác sĩ gắn nhẹ nhàng, khoảng gần tiếng là gắn xong. 

Có răng mới xong tự tin cười hơn hẳn, hồi trước hay bị trêu là “lạnh lùng gơn”, giờ lại được mọi người khen nụ cười mùa thu tỏa nắng :))) Đúng là hối hận vì không làm sớm hơn huhu.