Hiện tại mình đang ở khu đô thị có đầy đủ trường trong khu nên các cháu đều tự đi học và tự về được. Mình đang định chuyển sang khu khác nhưng nan giải nhất là việc đưa đón con. Sáng mẹ có thể đưa đi học được nhưng chiều về thì không ai đón vì các cháu tan lúc 5h mà mẹ thì 5h30 mới tan sở. Tắc đường nên sớm nhất cũng phải 6h đến 6h15 mới đến được trường con. Bắt chúng phải chờ đợi hơn 1 tiếng thì cực quá. Nhiều người đã chọn giải pháp thuê xe ôm nhưng với đường xá HN hiện nay thì đi bộ qua đường cũng cực kỳ nguy hiểm nên việc thuê xe ôm mình không yên tâm chút nào vì tai nạn giao thông khi đi xe máy có thể đến bất cứ lúc nào. Nếu có dịch vụ đón con bằng ô tô thì mình thấy mới ổn vì an toàn hơn đi xe máy rất nhiều. Mình tìm hiểu thì thấy trong Sài Gòn đã có dịch vụ đưa đón trẻ nhưng hình như ở Hà Nội thì chưa có. Có mẹ nào biết HN có dịch vụ này thì mách cho mình với. Nếu chưa có thì mình đang nghĩ đến việc mở dịch vụ đưa đón con (phần nhiều sẽ chỉ là đón và giữ trẻ theo thời gian cha mẹ yêu cầu vì đưa con đi học nhiều nhà sẽ tự lo được). Qua đây mình cũng muốn khảo sát xem nhu cầu của các mẹ về việc này thế nào chứ như nhà mình thì đang đau đầu về vụ này quá.