Tháng 10 tới mang theo những khoảnh khắc ý nghĩa để chúng ta có cơ hội gửi lời cảm ơn đến nửa còn lại của thế giới. Không chỉ vì sự ấm áp của họ dành cho chúng ta, mà còn vì những sắc màu đa dạng mà họ đem đến cho thế giới này: Từ ngọt ngào đến gai góc, từ dịu dàng đến mạnh mẽ. Trong bất kể giây phút nào, dù vai trò của họ có là gì: Là bà, là mẹ, là chị em, là người thương hay là đồng nghiệp, chỉ riêng sự hiện diện của họ đã đủ để ta trân trọng và nâng niu rồi.

Hơi ấm của gia đìnhCó bao giờ bạn cảm thấy rất khó khăn khi mở lời nói yêu thương đến người phụ nữ đặc biệt của mình?. ''Chúng ta có thể dễ dàng nói ra những lời yêu thương với người yêu, với crush, nhưng lại khó khăn để ôm mẹ thật chặt, nắm bàn tay mẹ và nói: Con yêu mẹ rất nhiều. Chúng ta có thể tỏ ra vui vẻ, thân thiện với người ngoài, nhưng bao nhiêu bực bội, stress lại trút cả lên người nhà chẳng chút nể nang...'' 

Thật vậy, chúng ta - những đứa con, có thể dành lời ngon tiếng ngọt cho người ngoài, nhưng lại khó mở lời nói những câu tình cảm với mẹ mình, thậm chí có thể mang tất cả những câu từ khó nghe nhất để nói với họ. Vì sao? Chính vì mẹ luôn ở đó, luôn cho chúng ta sự hiện hữu chân thực cạnh bên nên ta xem đó là điều hiển nhiên mà quên nói những lời yêu thương, quên đi sự trân trọng. Người ta vẫn thường nói: “Chỉ cần 3 giây để nói lời yêu thương, nhưng phải mất cả đời để thực hiện điều đó”. 

Bởi vốn dĩ cuộc đời này là vô thường, không phải lúc nào ta cũng có ai đó để yêu thương, để quan tâm, trò chuyện. Thời gian không chờ đợi bất kỳ ai, nó sẽ vô tình lấy đi nhiều cơ hội bên cạnh cha mẹ nếu như ta bỏ lỡ.

hình ảnh
Mình tình cờ thấy bên này có chương trình minigame cũng hay hay, kiểu như thử thách bản thân mình để nói ra "Lời yêu thương với người phụ nữ đặc biệt của mình". Nếu trước giờ bạn ngại nói, thì đây chính là cơ hội để bạn thử nha. Chơi vui vui mà lại có khi trúng giải mang quà về cho người ấy nữa đó.
hình ảnh
Mọi người thử tham gia và rinh quà về cùng với tui nha.