Hi các mẹ,

Hôm nay em mở đề tài này trước là để học tập kinh nghiệm mấy bác đi trước, sau là để các chị em mới qua như em biết đừơng mà " trẻ khỏe như cô gái Hà Lan".

Số là em mới qua nên chả biết gì suất, cứ như gà ( không phải gà con đâu à nghen) lạc bầy vậy. Nhưng mấy cái kia từ từ biết thì hổng sao chứ cái vụ trẻ, khỏe, đẹp mà không biết thì chít.

Chả là đêm qua em bị đau bụng các bác ạ, nhưng nói mãi mà chồng Tây chả hiểu mình đau như thế nào dù cũng rối rít cuống cuồng mang nước, mang thuốc tới cho em ( mà thuốc gì ai mà bít). Đành uống đại 1 viên giảm đau rồi ngủ mà trong lòng cứ ấm ức giá như mình biết và tìm mua vài loại thuốc thường dùng để trong nhà thì đâu đến nỗi.

Thế nên hôm nay đề tài này được em khai trương, mong các bác đi trước vào thăm và cho tí kinh nghiệm. Các bác thường dùng, đã dùng hay đang dùng những thứ thuốc thông thường hiệu gì??? ( ví như thuốc chữa đau bụng, thuốc chữa tiêu chảy, thuốc trị đầy hơi khó tiêu, trị táo bón, thuốc phỏng, thuốc nhức đầu, thuốc nhức mình, thuốc rửa phụ khoa....), tò mò tí nhé...ngoài ra, trong tủ thuốc gia đình của các bác có những thuốc gì nhỉ???:Donttella:

hihi em lăn tăn nhiều thứ quá, các bác thông củm cho dân mới nhập cư như em nhé!:Smiling: