Biển Sao ở Phú Quốc Kiên Giang được mệnh danh là 1 trong 10 bãi biển đẹp nhất Việt Nam. Mời các em tham khảo bài văn tả cảnh biển Sao Phú Quốc lớp 5 ngắn mà vẫn hay nhất nhé.

hình ảnh

Tả cảnh biển Sao Phú Quốc lớp 5

Hè năm ngoái, em có dịp đi du lịch Phú Quốc cùng gia đình và được đến thăm biển Sao. Đây là một trong những bãi biển đẹp nhất mà em từng thấy, và kỷ niệm đó vẫn còn đọng lại trong em đến tận bây giờ.

Biển Sao buổi sáng thật trong xanh và yên bình. Bờ cát trắng mịn, mềm như bông trải dài dưới chân, khiến em cảm giác như đang bước trên một tấm thảm êm ái. Nước biển ở đây trong vắt, có thể nhìn thấy cả những viên sỏi nhỏ dưới đáy. Sóng biển êm dịu vỗ nhẹ vào bờ, tạo nên những đợt sóng nhỏ lăn tăn như đang thì thầm cùng biển cả.

Em rất thích cảm giác khi được ngâm mình dưới làn nước mát lạnh. Nước biển mát rượi, trong veo, làm em cảm thấy thoải mái và dễ chịu. Gió biển thổi nhè nhẹ, mang theo mùi hương mặn mòi của biển cả. Xa xa, những dãy núi thấp thoáng, hòa mình vào không gian xanh biếc của trời và biển, tạo nên một bức tranh thiên nhiên tuyệt đẹp.

Cùng gia đình, em chơi xây lâu đài cát và nhặt vỏ sò dọc bờ biển. Mỗi khi sóng vỗ, những vỏ sò nhiều màu sắc lại được cuốn lên bờ, khiến em thích thú nhặt lấy. Biển Sao thật thanh bình và tĩnh lặng, chỉ có tiếng sóng, tiếng gió và tiếng cười vui vẻ của mọi người.

Đây là chuyến đi biển mà em nhớ mãi, và em hy vọng sẽ có dịp quay lại biển Sao để tận hưởng không khí trong lành và vẻ đẹp hiền hòa của nó.