Nước hoa quả chế biến cho bé rất đa dạng nhé các mẹ, các mẹ có thể tham khảo nhiều cách khác nhau nhé. Khi bé nhà mình được tầm 5 tháng, mình đã bắt đầu chế biến nước hoa quả cho bé uống rồi đó. Ban đầu mình cho bé làm quen với nước hoa quả trước đã nên cho bé uống thử 1 đến 2 thìa thôi xem phản ứng của bé có thích không đã, rồi dần những ngày sau mình mới cho bé uống liều lượng nhiều nhiên.

Tuy nhiên, các mẹ hãy nhớ cho bé uống lượng không vượt quá 120ml mỗi ngày nhé sẽ tốt cho hệ tiêu hoá của bé hơn đó. Nước hoa quả ban đầu mẹ cho bé dùng làm quen, không nên pha đặc quá. Mẹ hãy pha tỷ lệ loãng ra 1 chút, có thể ban đầu tỷ lệ là 60 nguyên chất và 40 nước lọc để bé thích nghi dần dần nhé, rồi sau pha tỷ lệ nguyên chất sẽ nhiều hơn. Ban đầu, cho bé dùng thử 1 thìa pha loãng, sau bé quen thì tầm 10 đến 30ml, rồi 50 đến 90ml,.

hình ảnh

.Các mẹ nên chú ý, khi cho bé uống nước hoa quả cần phải cho bé dùng nước ấm nhé không được cho bé dùng lạnh vì sẽ không tốt cho hệ tiêu hoá của bé. Đồng thời, mẹ cũng nên theo dõi phản ứng tiêu hoá của bé đi ị có bình thường không nhé. Nếu bé đi phân không bình thường thì mẹ nên đổi loại hoa quả khác vì có thể bé không hợp và có thể còn bị dị ứng nữa.

Vậy nên, các mẹ cho bé uống nước hoa quả cần chú ý theo dõi phản ứng sau khi uống của bé nữa nhé. Có những bé lại rất khó uống nước hoa quả đó, có khi còn bị sựa ra hết và bé dị ứng với loại hoa quả đó, bởi vậy mẹ cần cho bé làm quen nhé.