Kể lại chuyển này cho các mẹ đi chữa răng cho con nhé.

Con tớ bị sâu răng, cháu đi đến nha khoa nguyễn du, lần đầu tiên nha sĩ khám răng bảo cháu bị sâu răng 1 chiếc vào tủy, còn 5 chiếc bị sâu chưa có vào tủy. (tất cả răng của cháu đều là răng sữa). Mẹ cháu đồng ý diệt tủy và chữa răng sâu. khi chữa gần xong cái răng bị sâu vào tủy, ns có hẹn 2 tuần đến hàn cuối cùng, thì hôm đó ns thông báo phải diệt tủy thêm 2 cái nữa, tổng cộng 3 cái, lại đóng thêm tiền để diệt thêm tủy răng sữa. mỗi cái là 400k.

hôm hẹn tái khám lại phát hiện thêm cái lộ tủy. lại hàn thêm 1 cái.

Hôm nay gọi đt đến phòng khám răng, mình hỏi tại sau ko hàn cái răng sâu cho chaú, mà cứ hẹn 2 tuần rồi 2 tuần để đến diệt tủy, cứ mỗi lần đến lại đóng 400k diệt tủy, sao ko hàn cho cháu luôn để cứ mỗi lần đến lại diệt tủy thêm 1 cái ( nói thêm là hàn thông thường là 100k. hàn diệt tủy là 400k). Cô ở phòng khám giải thik rằng: trẻ con ko làm ngay dc, phải làm răng từ từ. Mình có hỏi, từ từ thì cứ để sâu đến tủy rồi lại diệt là mất 400k ah, thế sao không hẹn độ 2-3 ngày thì đến làm răng sâu cho cháu, mà cứ mỗi 2 tuần đến lại kêu diệt tủy là thế nào??. Cô bé trả lời đt bảo rằng: thôi thế mai chị cho cháu đến hàn răng ( trong giấy hẹn bố cháu mang về thì thấy hẹn 2 tuần nữa). Mình ko gọi đt thì chắc 2 tuần nữa đến lại diệt tủy 1 cái răng nữa là 400k.:Sick:

Cháu có hồ sơ răng ở đó, thế mà họ ko thèm nó đến vá cái răng sâu bt (mất 100k), mà cứ thik thu tiền diệt tủy :Sick:.

Tóm lại là tớ thấy ở đây thik làm răng bị ăn tủy, ko có muốn vá cái răng sâu thông thường, không tư vấn giải thik rõ ràng cho phụ huynh các cháu nhỏ ( tớ hay đi công tác, bố cháu hay đưa đi ). Rất bực mình, cứ như mình bị lừa. Nếu phòng khám răng giải thích rõ ràng. Răng diệt tủy đến sau 2 tuần nữa, còn muốn hàn răng sâu thì sau 2-3 ngày thì cho cháu đến thì mình đã ko bực mình thế này :Sick:.

Các bố mẹ cảnh giác, hỏi rõ nhé, tránh trường hợp như tớ.