Nếu mong muốn trị mụn thật nhanh và triệt để thì cách tốt hơn hết đó là đi chữa ở những nơi chuyên về da liễu như các địa chỉ sau đây, đảm bảo mọi người sẽ hài lòng.

Hà Nội

1. Khả Vy Spa.

- Điểm mạnh: Giá tốt, nhiệt tình, kiến thức tốt, bạn chủ có kinh nghiệm trong việc xử lý mụn và sau mụn, có nhiều feedback tốt từ khách hang.

- Điểm yếu: Xa trung tâm Hà Nội, rất đông nên thường phải book trước rất lâu.

2. Bác sĩ Quý ở viện Da liễu đã nghỉ hưu, địa chỉ là ngách 25, ngõ 61 Lạc Trung.

Bác sĩ là người khá khó tính nhưng chữa mụn rất tốt, mọi người nói năng cẩn thận tránh làm phật lòng bác sĩ. Ngoài ra bác sĩ chỉ cho xếp chỗ từ 7-9h sáng nên các bạn tới sớm lấy số để khám. Rất đông khách nên mọi người cố gắng đến sớm để được khám trước, chủ nhật nghỉ. Khám giờ hành chính.

3. Bác sĩ Hưng chuyên khoa da liễu phòng khám ở 207 phố Huế.

Bác sĩ chữa mụn rất gỏi, nhiều người đã chữa khỏi mụn hoàn toàn. Khi bác sĩ kê đơn mua thuốc thì mọi người nên mua ngoài sẽ rẻ hơn gần một nửa là mua ở đó. Khám ngoài giờ hành chính.

4. Dạ Yến Thảo Spa

Em ko bị mụn chi chít mà chỉ có mấy nốt mụn đầu đen tự nặn mãi ko ra, sau khi tẩy da chết, với xông hơi xong thì chị nv hỏi em có muốn nặn mụn luôn ko, chị ấy làm khá nhanh, em về thấy mụn ra hết nhân, ko bị sưng đỏ, chỉ hơi bị đỏ lên do vừa nặn xong thôi. Giá cả thì em không biết phải so sánh thế nào vì đây là lần đầu tiên em đi chăm sóc da ở spa, nhưng em thấy trong tờ bảng giá thì giá dao động cho mỗi lần chăm sóc da mặt là 300k - 400k. Em đến tầm chiều thì ko thấy đông lắm, nói chung ko phải chờ đợi lâu, mỗi tội đúng phải hôm máy soi da bên ấy trục trặc nên ko đc soi da

5. Trúc Linh Spa

Nnặn mụn rất ok, ko bị thâm, nặn xong thường đắp mask đẩy mụn để xử mấy cái mụn ẩn nữa :D

Liệu trình thì cũng same same, tẩy dc, xông hơi, nặn mụn, oxy, đắp mask, da mình thuộc dạng độc nên rất dễ bị thâm, nhưng nặn ở hai chỗ này về hầu như ko bị mấy :D giá tầm 200-300k nha.

Sài Gòn

1. Sài Gòn - Vân Spa

Ưu điểm: Mọi thứ từ kĩ thuật, sản phẩm, máy móc, khả năng tư vấn, quá trình theo dõi chăm sóc da đều rất tốt, được nghiên cứu kĩ càng. Giá nhìn có vẻ cao nhưng là rẻ so với chất lượng.

Nhược điểm: Không nhận nam

2. Beaupeople:

Giá hơi đắt, lúc mình làm là 800k/lần, nặn mụn rất kỹ, mình mụn ẩn nhiều nhưng bạn nặn cho mình rất có tâm, liệu trình thì cũng bình thường. Kết nhất là lúc mình làm xong 4h thì có được bôi kem chống năng, mấy chỗ khác ko có. Nặn sạch mụn, không thâm, không sẹo. Túm lại rất ưng, chỉ có cái đắt nên ko đầu tư đi thường xuyên được

3. Bo White Spa

Mmình làm gói công nghệ cao 500k/lần (10 lần 3tr5). Liệu trình nhiều bước, quan trọng nhất là có bước IPL thấy khác so với những chỗ khác. Đi về thấy cũng được nhưng lấy mụn ko kỹ, chỉ được cái giá rẻ, ổn hơn những chỗ khác

4. Kỳ Duyên Home Spa:

Giá 390k/lần (có tặng tinh dầu tràm trà), lần 2 trở đi 290k. Nhận xét: giá rẻ, liệu trình ổn, nặn mụn ổn trong tầm giá, nhân viên dễ thương.

5. Aqua Skin Clinic

Giá có hơi cao so với tầm trung nhưng chất lượng dịch vụ và kết quả đạt được rất đáng tiền ạ. Toàn người nổi tiếng trong giới làm đẹp đến đây làm

6. Mộc Spa

Chị chủ nặn rất mát tay, kiến thức skincare cũng chắc, hay cập nhập các sp và kiến thức mới. Highly recommend ạ

Hải Phòng

Nàng Shu - Ẩm Clinic & Spa

Spa tuy nhỏ nhưng làm rất hiệu quả vì toàn tự tay chị chủ làm cho khách chứ ko để nv làm. Mình thấy chị chủ rất tâm huyết với nghề. Em mình bị mụn chi chít chữa bao nhiêu nơi và bôi các loại ko khỏi. Vậy mà đến với spa này chỉ 2 buổi là đã thấy tác dụng rồi.

Đà Nẵng

Bệnh viện Da liễu

Thấy cũng khá ok, sạch sẽ, dùng sản phẩm Eucerin, nặn là 120k, nếu chiếu ánh sáng thì thêm tiền, liệu trình có rửa mặt, xông hơi, nặn mụn, đắp mask, mình thấy nhanh giảm sưng, lấy nhân kĩ, nặn ko đau lắm.

Ưu điểm: giá cả phải chăng, sạch sẽ.

Nhược điểm: đông, chờ lâu

Tổng hợp