Serum dưỡng trắng da là sản phẩm chăm sóc da có bổ sung các thành phần cô đặc, giúp da trắng sáng lên sau thời gian sử dụng. Chị em sẽ tìm được 8 gợi ý serum dưỡng trắng có giá rất tốt được nhiều người tin chọn, cùng với đó là những lưu ý để sản phẩm phát huy công dụng tối đa.

Cách dùng serum hiệu quả giúp da trắng sáng theo thời gian

Để serum làm tốt vai trò của mình, chị em cần chú ý những điều này:

Thứ tự sử dụng serum

Khi dùng các sản phẩm chăm sóc da, chị em cần tuân theo nguyên tắc đi từ sản phẩm có kết cấu lỏng nhất đến sản phẩm có kết cấu đặc nhất. Serum dưỡng trắng da sẽ được sử dụng sau khi bạn làm sạch da (tẩy trang + sữa rửa mặt), thoa Toner / Nước hoa hồng và dùng trước khi thoa kem dưỡng, dầu dưỡng, kem chống nắng.

Liều lượng sử dụng serum dưỡng trắng da

Tùy vào tình trạng da và kết cấu của sản phẩm chị em sử dụng mà lượng serum cần lấy cho mỗi lần là khác nhau. Thường thì chị em sẽ cần một lượng nhỏ bằng hạt đậu.

Nếu serum dưỡng trắng có dạng nhỏ giọt thì chị em cần dùng 3-4 giọt nhé, vừa đủ để phủ nhẹ lên toàn bộ khuôn mặt và cổ.

Cách thoa serum được khuyên dùng

Chị em có thể áp dụng 1 trong 2 cách này:

Cách 1: Dùng đầu ngón tay

Hãy sử dụng các đầu ngón tay để nhẹ nhàng thoa đều serum lên mặt và cổ, rồi làm động tác vỗ nhẹ cho serum thấm đều. Chị em lưu ý đừng kéo da và chà xát quá mạnh nhé.

Cách 2: Sử dụng lòng bàn tay

Chị em hãy cho 2 lần bơm hoặc 3 - 4 giọt serum vào lòng bàn tay đã rửa sạch lau khô, nhẹ nhàng ma xát để làm ấm và kích hoạt serum. Rồi chị em ấn nhẹ lòng bàn tay vào da và vỗ nhẹ serum theo chuyển động từ ngoài vào trong để serum được phủ đều trên mặt và cổ.

serum dưỡng trắng da

Mẹo sử dụng serum dưỡng trắng da

Chỉ dùng ngoài da: Chị em lưu ý chỉ sử dụng serum ngoài da và không bôi lên khu vực có vết thương hở hay đang bị kích ứng.

Thử trước trên vùng da nhỏ: Đối với một loại serum mới hoàn toàn, chị em cần thử phản ứng của nó trước khi bôi lên da để biết da có bị kích ứng với sản phẩm hay không. Chị em có thể bôi lên vùng da cổ tay, để trong 24 giờ và xem có biểu hiện gì bất thường hay không nhé.

Sử dụng kết hợp serum ban ngày và serum ban đêm tùy thời điểm: Serum ban ngày thường ít đặc hơn còn loại ban đêm thì kết cấu đặc hơn. Dùng cả hai loại sẽ giúp da khỏe mạnh và có tác dụng tốt hơn.

Đợi 5 phút sau khi thoa serum để dưỡng chất thẩm thấu: Sau khi bôi serum đều trên da mặt và cổ, chị em cần đợi 5 phút để thẩm thấu hoàn toàn trước khi bôi các sản phẩm chăm sóc da khác lên mặt.

Bảo quản serum đúng cách: Serum rất dễ biến chất nên chị em cần bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, tránh nơi ẩm thấp và nhớ để xa tầm tay trẻ em.

8 serum dưỡng trắng da có giá bình dân mà chất lượng tốt, được nhiều chị em lựa chọn

1. Serum dưỡng trắng da Senka White Beauty 35G

Gợi ý đầu tiên là serum dưỡng trắng Senka White Beauty, một sản phẩm giá bình dân và làm tốt vai trò sáng da, mờ thâm, dưỡng ẩm, được nhiều chị em lựa chọn. Thành phần của bạn này có M-tranexamic Acid giúp làm mờ đi các vết thâm, kháng viêm, chống dị ứng, cám gạo sáng da, thanh lọc da, mật ong sát khuẩn, kháng viêm, và nhiều dưỡng chất tốt khác cho da. 

Serum dưỡng trắng da Senka White Beauty 35G

(Nguồn ảnh Sắc Ngọc Khang)This article is referenced content from https://bloganchoi.com - Review serum dưỡng trắng da Senka white beauty serum - BlogAnChoi. Ngày Tết đang đến gần và cô nàng nào cũng mong muốn có một làn da sáng hồng, căng mịn đón Tết. Serum dưỡng trắng da Senka White Beauty Serum sẽ giúp các . M-tranexamic Acid: làm mờ đi các vết thâm, kháng viêm, chống dị ứng.Chiếc xuất cám gạo: thanh lọc và làm sáng da, ngăn ngừa lão hóa.Mật ong: làm dịu da, sát khuẩn, kháng viêm và dưỡng ẩm. https://bloganchoi.com/review-serum-duong-trang-da-senka-white-beauty-serum/

Thiết kế của tuýp serum Senka này nhỏ gọn và dễ mang đi xa, nắp vặn bảo quản tốt sản phẩm. Serum màu trắng đục và hơi sệt nên hơi dính, cần vỗ đều và chờ để sản phẩm thấm hết vào da. Bạn này có mùi hương nhẹ không bị nồng gắt. Chị em đã dùng cho biết sau thời gian sử dụng thì thấy vết thâm mụn mờ đi và da sáng hơn. Cô nàng beauty blogger Mina Nguyễn đã mua lại sản phẩm này để dùng vì rất hài lòng, nhận thấy khả năng làm sáng và trắng da hiệu quả.

Mua ngay với giá ưu đãi

2. Tinh chất dưỡng làm sáng da Huxley Essence Brightly Ever After 30ml

Tinh chất dưỡng làm sáng da Huxley Essence Brightly Ever After là sản phẩm được yêu thích bởi các tín đồ skincare của Hàn. Em serum này có màu trắng đục, lỏng, thấm rất nhanh nhé. Mùi thơm không bị nồng khó chịu. Thành phần chính của bạn này là chiết xuất xương rồng giúp chống oxy hóa, giúp bảo vệ da khỏi các góc tự do gây sạm nám, nếp nhăn… và thành phần dưỡng trắng là niacinamide. Ngoài ra bạn này còn có tác dụng chống lão hóa nên chị em 25+ nên sử dụng nhé.

Tinh chất dưỡng làm sáng da Huxley Essence Brightly Ever After 30ml

(Nguồn ảnh BOSHOP)

Bảng thành phần lành tính, gồm các chất đến từ thiên nhiên giúp cho em serum dưỡng trắng da Huxley Essence Brightly Ever After trở thành sản phẩm must have của chị em da nhạy cảm, những ai muốn bảo vệ da khỏi bụi bẩn và ô nhiễm như hiện nay. Sử dụng đều đặn chị em sẽ thấy da khỏe hơn và trắng sáng tự nhiên.

Mua ngay với giá ưu đãi

3. Serum dưỡng trắng da Vitamin C Balance Active Formula 30ml

Gợi ý tiếp theo có giá tốt và chất lượng đó là serum dưỡng trắng da Vitamin C Balance Active Formula đến từ Anh. Sản phẩm có thể làm mờ vết thâm mụn dù mới hình thành hay đã có từ lâu, giúp dưỡng da trắng và làm đều màu da. 

Serum dưỡng trắng da Vitamin C Balance Active Formula 30ml

(Nguồn ảnh Balance)

Đúng với phương châm của hãng là tạo ra các sản phẩm chăm sóc da có thành phần độc đáo, hiệu quả cao với mức giá bình dân, em serum này có thành phần chính là vitamin C ở dạng thức ổn định, hiệu quả trên da. Nồng độ vitamin C 9% an toàn cho da, không gây kích ứng và dễ bảo quản. Serum dưỡng trắng da Vitamin C Balance Active Formula còn giúp giảm thâm nám và kích thích tạo collagen giúp da săn chắc, đàn hồi hơn. Số điểm 4.8/5 trên Lazada đủ để biết em này hot như thế nào. Bạn V** dành lời khen và cả hình để chứng minh hiệu quả của bạn này: “Mình thấy mn bảo dùng như nước lã nhưng cá nhân mình thấy em này dùng rất ok, mờ thâm nhanh, mình đã dùng tới chai thứ 3 rồi mua 1+1 nên giá rẻ, ảnh mình chụp để so sánh.”

Serum dưỡng trắng da Vitamin C Balance Active Formula

Mua ngay với giá ưu đãi

4. Tinh chất dưỡng da Vitamin C Melano CC Beauty Essence 20ml

Một sản phẩm đình đám tiếp theo đến từ Nhật, có giá bình dân nhưng công dụng thì khá tốt nên chị em rất tin dùng. Tinh chất dưỡng da Vitamin C Melano CC Beauty Essence chứa thành phần Vitamin C giúp làm trắng sáng da và giảm thâm sạm hiệu quả. Vitamin C ở dạng serum dễ thẩm thấu vào da, thiết kế dạng tuýp giống em Senka White Beauty, dễ lấy sản phẩm và tiết kiệm khi dùng. 

Tinh chất dưỡng da Vitamin C Melano CC Beauty Essence 20ml

(Nguồn ảnh BlogAnChoi)

Với thành phần giúp ức chế sự hình thành hắc tố melanin, giảm và ngăn ngừa vết thâm nám, tàn nhang, dưỡng da sáng mịn từ bên trong nên Melano CC Beauty Essence cũng là một lựa chọn tuyệt vời cho các bạn đang gặp vấn đề da xỉn màu, thâm nám, da bị lão hóa. Có lưu ý là bạn này hơi lâu tan trên da và khi bôi lên da sẽ thấy hơi nóng, da hơi bóng lên một xíu. Bạn H* gửi đánh giá sau khi dùng gần hết một tuýp: “Xài gần hết mới review để công tâm hơn, theo mình đánh giá đây là loại vitamin c lành tính, giá hợp lý, dễ sử dụng. Hiệu quả mờ thâm và làm sáng da có nhưng chậm.”

Mua ngay với giá ưu đãi

5. Serum dưỡng trắng da mờ thâm Garnier Light Complete 30x Vitamin C Booster Serum 30ml

Chị em nào là fan của đồ dưỡng da châu Âu giá tốt thì không nên bỏ qua thương hiệu nổi tiếng GARNIER từ Pháp. Garnier Light Complete 30x Vitamin C Booster Serum là serum dưỡng trắng da có chứa nồng độ Vitamin C gấp 30 lần, kết hợp với tinh chất quả Yuzu sẽ đem lại hiệu quả làm sáng, ức chế sự hình thành của các sắc tố melanin gây sạm màu da. 

Serum dưỡng trắng da mờ thâm Garnier Light Complete 30x Vitamin C Booster Serum 30ml

(Nguồn ảnh Thế Giới Skin Food)

Một điều đặc biệt là bạn này rất phù hợp cho những chị em có nhu cầu dưỡng trắng da, mờ thâm nhưng chưa có nhiều cơ hội dùng vitamin C. Vì serum này có dẫn xuất Vitamin C bền vững với nồng độ vừa phải và dưỡng chất lành tính Niacinamide nên sẽ nhẹ nhàng, giúp bạn làm quen với vitamin C trong chu trình dưỡng da mà giảm kích ứng tốt. Bạn Nguyễn P nhận xét: “Tinh chất dùng ổn lắm, hợp với ai da khô như mình.”

Mua ngay với giá ưu đãi

6. Serum dưỡng trắng da mờ thâm The Ordinary Niacinamide 10% + Zinc 1% 30ml

Một trong những thương hiệu serum dưỡng trắng da giá rẻ không thể bỏ qua là The Ordinary Niacinamide 10% + Zinc 1%. Bạn serum này hỗ trợ làm sáng da, giúp chị em có làn da căng bóng và khỏe mạnh hơn. Giá tuy rẻ nhưng bạn này có thiết kế sang chảnh, đựng trong chai thủy tinh nhám bắt mắt.

Serum dưỡng trắng da mờ thâm The Ordinary Niacinamide 10% + Zinc 1% 30ml

(Nguồn ảnh YOY.vn)

Thành phần kẽm trong serum giúp trị mụn, kháng viêm, Niacinamide 10% là chất sẽ giúp da trắng và giảm tàn nhang, trị thâm sau thời gian sử dụng. Lưu ý là bạn này khá nồng mùi hương liệu, nhưng khi apply lên da sẽ bay hơi nhanh nên không sao. Và kết cấu khá dày và mất nhiều thời gian để thấm hết vào da. Bạn này nhận được hơn 2600 lượt đánh giá và số điểm 4.9/5* rất cao trên Lazada với nhiều bình luận tích cực. Bạn K*** đánh giá: “Hàng chính hãng nha mn. Serum dùng cho da dầu mụn tốt! Mình đã xài qua. Săn sale nên giá cả hợp lý lắm ạ.”

Mua ngay với giá ưu đãi

7. Tinh chất vitamin C Klairs Freshly Juiced Vitamin Drop 35ml

Tinh chất Klairs Freshly Juiced Vitamin Drop là serum dưỡng trắng da an toàn, lành tính, hợp với cả làn da nhạy cảm. Thành phần chiết xuất từ Ascorbic Acid, là dẫn xuất từ Vitamin C tinh khiết với hàm lượng 5% sẽ giúp vết thâm mờ dần, chống oxy hóa và giảm hình thành melamin, cho da sáng dần lên. Bạn này còn tăng sinh collagen nhằm phục hồi, tăng cường độ đàn hồi cho da.

serum dưỡng trắng da Klairs Freshly Juiced Vitamin Drop 35ml

(Nguồn ảnh BlogAnChoi)

Sử dụng sản phẩm thời gian chị em sẽ thấy da sạm đen hay xỉn màu dần được cải thiện. Da tươi trẻ và khỏe từ bên trong. Bạn này còn có chiết xuất rau má giúp làm dịu làn da tổn thương. Kết cấu serum dưỡng trắng da này ở dạng lỏng, không mùi, thẩm thấu nhanh chóng vào da. Bạn Nguyễn T. nhận xét: “Hàng xịn sò, chính hãng. Sau bước toner, apply serum lên có cảm giác nóng ấm. Sau 2 tuần sử dụng thấy da căng mướt, sáng xíu xíu. Tks shop!”

Mua ngay với giá ưu đãi

8. Serum dưỡng trắng da giảm thâm nám Serum Tiam My Signature Red C Serum 30ml

Gợi ý cuối cùng là serum dưỡng trắng da từ hãng TIA’M của Hàn Quốc. Serum Tiam My Signature Red C chuyên khắc phục các vết sẹo, nốt thâm do mụn gây nên, giúp giảm sắc tố đen, bật tone sáng cho da. Thành phần giúp dưỡng trắng là dẫn xuất vitamin C tên LAA với nồng độ 20% và Glutathione có tác dụng ức chế Melanin sản sinh, ngăn ngừa tình trạng xỉn màu ở da và dưỡng trắng da. 

Serum dưỡng trắng da giảm thâm nám Serum Tiam My Signature Red C Serum 30ml

(Nguồn ảnh Tipsmua)

Ngoài các thành phần làm trắng, sản phẩm serum Tiam My Signature Red C còn có tác dụng chống lão hóa, giúp da săn chắc và khỏe mạnh hơn, phục hồi sau hư tổn. Bạn này có kết cấu lỏng nhẹ, dễ thẩm thấu, không có hương liệu hay cồn khô gây kích ứng. Bạn Kiều T. đánh giá: “Sau nặn mụn 3 ngày mình có sử dụng em này và thấy giảm thâm rõ rệt chỉ chưa đầy 4 ngày đã thấy hiệu quả rồi ấy. Mong là sau khi dùng 2 tuần thì sẽ hết thâm mụn. Serum lỏng nhưng nhưng mà khi bôi lên da thấm nhah nhưng mà cảm giác hơi dính dính trên da không thích lắm… Nên sử dụng ban đêm thôi.”

Mua ngay với giá ưu đãi

Vậy là chị em đã biết đến 8 serum dưỡng trắng da có mức giá bình dân và công dụng tốt, được nhiều người tin dùng. Hãy nhớ serum không phải là nước thần mà dùng là thấy hiệu quả ngay, chị em hãy kiên trì sử đụng đúng với các hướng dẫn của hãng, kết hợp che chắn da, dùng kem chống nắng đều đặn để làn da sớm trở nên trắng hồng nhé.

Nguồn tham khảo Chiaki

Xem thêm bài viết liên quan:

Vừa dưỡng ẩm lại phục hồi da, đây là 8 chai serum B5 không thể bỏ qua

Sữa tắm trắng da nào hiệu quả nhanh lại không gây bắt nắng?

10 kem dưỡng trắng da mặt tác dụng tốt chỉ sau 2 tuần sử dụng