Một khi mà bạn đã yêu ai đó thật lòng, thì bạn sẽ luôn có trong mình cái suy nghĩ là sẽ không bao giờ đánh mất người ta, và sẽ luôn trân trọng cái tình cảm này và không bao giờ chán người đó có đúng hay không? Đương nhiên là khi yêu ai cũng vậy cả, và kể cả bản thân của mình cũng vậy lúc yêu là mình yêu hết mình, mình luôn chung thủy với một người mà mình cho rằng người đó sẽ đi cùng mình đến cuối cuộc đời. Nhưng mà tình yêu mà chúng ta khó thể nào mà nói trước được điều gì lắm, bởi vậy chúng ta hãy nên chấp nhận sự thật thì nó sẽ tốt hơn cho cả hai. Nếu như trong tình yêu mà bạn không trả người ta phải thì đến lúc nào đó người ta cũng sẽ cảm thấy là tình cảm này rất là chán nản, và người ta không muốn tiếp tục với bạn nữa thì sao. Ở đây là do bản thân của mình đã yêu quá nhiều, nhưng mà trong tình yêu người ta luôn hay nói rằng ai yêu nhiều nhất thì người đó sẽ chịu thiệt thòi nhất. Và đa số thì con gái trong tình yêu luôn yêu chân thành, và khi yêu hết mực như thế thì người con gái sẽ nhận lại những cái thiệt thòi rất là lớn cho bản thân của mình. Cho nên là đôi lúc mình cũng rất sợ phải yêu một người nào đó thật lòng, bởi vì đằng nào yêu thì mình cũng yêu hết mình, mình cũng luôn dành tình cảm của mình rất là nhiều cho người khác. Đến một lúc nào đó khi mà cái cuộc tình này nó không còn đi đến đâu nữa, và mình cảm thấy là cả hai không thể nào tiếp tục duy trì cái mối quan hệ này nữa thì cũng đành thôi chứ biết sao bây giờ.

Mặc dù bản thân của mình không muốn, bởi vì mình còn dành rất nhiều tình cảm cho người ta, nhưng mà người ta thì chẳng xem cái tình cảm của mình cái gì cả thì mình cố giữ lại cũng chẳng có kết quả gì đâu. Cho nên cái điều mà chúng ta phải chấp nhận trong tình yêu đó là đừng quá cố chấp, và hãy nên chấp nhận cái sự thật, bởi vì tình yêu thì chúng ta không thể nào dự đoán trước được tương lai mai này sẽ ra sao đâu.