Em viết lên đây những dòng tâm sự mà lâu nay em không biết thổ lộ cùng ai .lúc này em cảm thấy bế tắc vô cùng phải chăng tất cả lỗi lầm do em tạo ra.

Em là người cũng phụ nữ gọi là ko xinh không xâu khi còn con gái em có yêu một anh là h quê ở ninh bình ,một ngày về thăm nhà anh đi ra ngoài còn mình e và bố anh ý ở nhà em đang nấu cơm bác vào nói xa xả vào mặt em là "mày yêu con trai tao làm j mày không xứng đáng mày chỉ là con tỉnh lẻ về hà nội sống tạm bợ "nghe câu ý song sao em cảm thất súc phạm tột cùng,em lấy xe bỏ về hà nội đúng lúc đó anh về thấy em đi nên anh đi cùng"em chán về hà nội có 1 anh theo đuổi em 2 năm anh tên T em bảo nếu anh yêu em thì về xin phép bố mẹ đi anh T mừng vì bấy lâu nay theo đuổi mà em ko đồnh ý nên anh hỏi ngược em là nếu cưới giờ 2 năm sau mới sinh con em đồng ý như vậy và đám cưới được diễn ra nhanh chóng, đúng hôm cưới em bị đèn đỏ ,em ko dùng biện pháp gì nên ngay tháng đó em dính bầu ,em không tìm hiểu gì về chồng em cả lúc yêu thì anh nói anh làm ở bưu điện em tin là vậy nhưng khi cưới về thực ra anh không có học hanh j và nghề j cả lúc đó em thấy thất vọng quá chảng biết làm sao nữa,jo có bầu rồi nên em chấp nhận và tự đi làm nuôi con ,chồng em vẫn yêu vợ chỉ có điều không làm ra tiền cuộc sống cùng bấn lắm nhưng không biết làm thế nào,cả nhà chỉ trông mong vào đồng lương 3t của vợ đi làm ,em nản lắm ,rồi ông bà nội giúp đỡ một chút nên cũng bớt khó khăn hơn khi em sinh con đầu lòng là cháu trai kháu khỉnh, con em được 12 tháng thì em bị nhỡ bầu đứa thứ hai các mẹ a.em không nỡ bỏ đứa con đó em để đẻ ,nào ngờ khi em có bầu đứa thứ 2 được 5 tháng thì chồng em đi theo gái,nói đúng hơn đi lừa các em sinh viên mới lên hà nội chưa biết j và đóng giả làm chưa có vợ để lừa cho rễ bằng tài võ mồm các em tưởng anh có nhà hà nội lại chức cao ,vậy em cứ ngả cho ngủ mà không cần tiền bo ,em biết được em đâu lòng lắm một người chồng không có tiền lo cho vợ con giờ còn chút tình cảm cũng không có vậy em biết sống sao em thấy trong lòng hận hận vô cùng ,nhưng tháng ngày ngần sinh nở con thứ hai em stress vô cùng rồi em sinh được 2 tháng sự căm phấn trong em lên gấp bội lần hai vợ chồng sẩy ra mâu thuấn to rồi lúc rồi lúc cai nhau anh ta đánh em gần như không còn sự sống được gia đình cho đi viện kịp ,rồi hai họ khuyên nhủ em kệ chồng không nói năng j im lặng vì hai con để sống,cho đến ngày hôm nay con gai em được 4 tuổi vợ chồng em vấn sống ly thân ,chồng em không quan tâm không biết xin làm công nhân hay làm j và vẫn đi lừa hết con sinh viên nay đến con khác cách đây 2 tháng con đó gọi cho em hỏi về chồng em như thế nào thì em cũng nhẹ nhàng tâm sự là chồng em tốt đẹp như thế .thế chông em biết chuyện là em nói với con bồ của nó về nó đánh đập em và nó viết đơn em không ký ,vì em nghĩ rằng giờ không còn tình cảm nhưng em hiện tai có hai con ly hôn rồi ba mẹ con ra đường ở giờ em không ly hôn em vấn ở cùng ông bà nội và ông bà vẫn giúp đỡ em đưa đón hai cháu em chưa đủ kinh tế để 3 mẹ con ra ngoài nên em không ký vào đơn chồng em vẫn tiếp tục đưa đơn đơn phương ,các mẹ ơi giờ em thật sự phải làm thế nào em bế tắc vô cùng