Chuyện của mình là thế này. Mình với chồng mình đã ly hôn. Chồng mình có thu nhập khá cao khoảng 30.000.000đ/tháng, còn mình thì thu nhập khoảng 8.300.000đ/tháng. Khi ly hôn mình và chồng tự thỏa thuận là hàng tháng chồng mình chi cho mình 1.500.000đ để trợ cấp nuôi con (gồm 500.000đ tiền điện chạy máy điều hòa và 1.000.000đ tiền cấp dưỡng nuôi con). Sở dĩ có tiền điện là vì chồng mình sợ mình tiết kiệm tiền điện không chạy máy điều hòa cho con mát mẻ, hàng tháng mình phải xuất trình hóa đơn tiền điện thì chồng mình mới tin là mình có chạy máy điều hòa thì anh ấy mới thanh toán tiền điện. Nay con mình đã được 3 tuổi, mình gửi bé đi nhà trẻ, chồng mình lo cho bé học trường mầm non quốc tế học phí 2.500.000đ/tháng, học phí này chồng mình lo hết. Thì ngày hôm nay chồng mình nói với mình rằng con đã đi học thì chỉ đưa cho mình hàng tháng 800.000đ, vì bé đi học đã được an uống trong trường, chồng mình cũng sẽ không thanh toán tiền điện cho mình nữa. Nói chung là kể tứ bây giờ chồng mình chỉ đưa cho mình hang tháng 800.000đ.

Các bạn thấy chồng mình là người thế nào ? Có quá chi li, tính toán và nhỏ mọn không ? :(:(:(