Không biết mọi người nghĩ như thế nào nhưng đối với mình thì nếu như như một người đàn ông ngày trước dù bận thế nào cũng dành thời gian cho mình mà đến bây giờ thể hiện rằng họ đang rất nhiều việc cũng như  có thời gian thì rỗi là luôn muốn nhanh chóng cũng như muốn dành cho chính mình chứ không có mình ở trong cái khoảng thời gian đó nữa. Thì đó khẳng định vị trí của người phụ nữ trong mối quan hệ đó không còn là duy nhất. Những việc thay đổi đơn giản như thế thôi là bạn cũng có thể dễ nhận thấy nhất chính là đàn ông không còn dành thời gian và sự nhẫn nại cho bạn nữa. Ngày trước người đàn ông có thế nào thì cũng dịu dàng, ân cần, nhẹ nhàng an ủi khi bạn gặp phải vấn đề nào đó, vỗ về khi bạn khóc cũng như bao dung hết những gì mà thuộc về bạn cũng như bạn sẽ thấy nhẹ nhàng mỉm cười hạnh phúc hơn khi khi nghe được câu “Đừng khóc anh thương”... Còn ngay giây phút này những lời bạn muốn nghe không còn nữa thay vào đó sẽ nghe được những cây như là “Em đừng trẻ con nữa” hoặc có thể là “Em làm trò đủ chưa vậy, anh không thời gian cho những điều vô lý của em đâu”, rồi cũng có lúc sự quan tâm của bạn trở thành phiền phức đối với người ta... và sự lo lắng cũng trở nên dư thừa. Bạn cảm thấy mình dần trở nên phiền phức với đối phương. Bạn hãy nhớ một điều khi một người nói bận với bạn… nghĩa là họ đang rảnh với một mối quan hệ khác.