Chào các bạn, các mẹ. Em năm nay 27 tuổi. Tình hình là em thất nghiệp gần nửa năm nay. Và cũng dự định cưới vào cuối năm 2013 này. Nhưng tình hình công việc phía trước của em cũng không khả quan cho mấy. Em nhờ các mẹ chung tay tư vấn dùm em xem có nên tiến tới nữa không ạ, hay nên hoãn thời gian cưới đến khi có công việc ổn định trở lại. Em cũng buồn chán lắm các mẹ ạ, chồng tương lai của em làm việc tại công ty nước ngoài, mức lương trung bình khoảng 15tr/tháng. Nếu kết hôn, có lẽ cũng k đến nỗi "chết đói". Nhưng có điều em rất ngại khi mang tiếng "ăn không, ăn bám chồng". Cũng e là gia đình chồng sẽ coi thường nữa vì con trai họ "nuôi" mình nữa.

Nếu lo xa chút nữa, thì e cũng sợ khi kết hôn, gia đình có 1 trụ cột, nếu chẳng may thời kinh tế khó khăn, chồng cũng thất nghiệp nữa thìtoi mạng cả 2 mất. Em rối trí quá vì tuổi cũng hơi lớn rồi, hoãn cũng khổ, mà tiến thì sợ. Khổ ghê với thời khó khăn các mẹ ạ. Mong các mẹ cho em tí lời khuyên + tinh thần :(

p/s: Cả 2 đứa em đều là người Sài Gòn, gia đình 2 bên đều ở SG & hoàn cảnh k giàu to, nhưng cha mẹ 2 bên cũng k đến nỗi khó khăn, nên bớt 1 phần chi phí vì k phải mất tiền thuê nhà hàng tháng. Nhưng e vẫn cứ lo lắng trăm bề :(