Nếu như ai đó hỏi tôi có cảm thấy là mình đang hạnh phúc với cái cuộc đời này hay không? Thì tôi sẽ trả lời là cuộc đời của tôi đã từng rất hạnh phúc, nhưng bây giờ thì đã không còn như lúc trước nữa rồi. Nếu như các bạn còn có ba có mẹ đầy đủ trong một gia đình ấm áp nha nhỏ thì chắc chắn bạn là người hạnh phúc nhất trên cuộc đời này rồi đấy. Còn đối với bản thân mình thì ba mẹ đã ly hôn từ lúc mà mình tám tuổi lận, cho nên là mình rất là ít cảm nhận được hạnh phúc đó. Trong tám năm trời mà mình sống cùng với ba mẹ thì mình cảm thấy rất hạnh phúc, ba mẹ lúc nào cũng yêu thương mình cả phải luôn dành những điều tốt đẹp cho mình nhưng đến bây giờ thì mình lại không còn cảm nhận được cái điều đó nữa. Và mình luôn muốn là gia đình của mình trở lại giống như lúc trước, và chưa từng có cái cuộc chia ly nào xảy ra cả. Bởi vậy mình mới ghét những sự chia ly, ghét những người mà hay bỏ rơi mình họ chỉ nói, chỉ hứa suông thôi chứ họ sẽ không làm được. Lúc mà ba mẹ mình đi hôn thì mình còn khá là nhỏ, lúc đó thì đối với một tâm hồn đứa trẻ tám tuổi như vậy thì đương nhiên là sẽ không biết gì cả về cái cuộc hôn nhân của ba mẹ mình. Chị nghĩ là ba mẹ mình sống xa nhau, và mình phải đi theo một người nào đó lúc đó mình cũng thắc mắc lắm và cũng chưa biết là cái việc ly hôn của ba mẹ là như thế nào đâu.

Cho đến khi mình đã lớn lên một chút thì ba có kể cho mình nghe, khi mà mình nghe xong thì mình thật sự là buồn, và đôi lúc mình nghĩ đến những điều tiêu cực trong cuộc sống này. Bởi vì cái lúc mà ba mẹ của mình đã ly hôn, nhưng mà hai người vẫn còn qua lại để mà chăm sóc cho mình, cho nên là lúc đó mình cũng chưa biết là ba mẹ mình đã ly hôn đâu. Mãi sau này lớn lên thì mình mới biết được sự thật, thì mình cảm thấy vô cùng là buồn, và mình rất là ao ước ba mẹ của mình quay trở lại và bản thân của mình sẽ sống trong một mái nhà đầy ấp tình thương nhiều lúc nhỏ vậy. Kể từ khi mình biết được sự thật thì gia đình mình không ai nói với nhau tiếng nào cả, khi đó mình mới quyết định dọn ra sống ở riêng. Và cuối cùng ba mình thì đã có một gia đình mới, và mẹ mình cũng thế chỉ còn lại một mình mình cô đơn giữa dòng đời tấp nập người qua lại.