Chào các bạn, mình đang trong tâm trạng rất hoang mang mong nhận được sự chia sẻ của các bạn có kinh nghiệm. Mình chuyển phôi ngày 5 tính đến hôm nay là 12 ngày rồi, kết quả thử beta của mình tăng đều đặn cứ 2 ngày tăng gấp đôi, hiện nay là 277 rồi ạ, chỉ số progesteron của mình 30 mấy nói chung là cao bác sĩ bảo chỉ số proges tốt. Mình nghe nói nếu kết quả beta ko tăng chậm mà tăng đều đặn 2 ngày chỉ số tối thiểu tăng gấp đôi là tốt, vì bs bảo thai mà phát triển trong vòi trứng thì chỉ số beta sẽ ko cao đc như vậy hoặc tăng chậm do ở vòi trứng/ống dẫn trứng sẽ ko đủ dưỡng chất nuôi thai phát triển

Nhưng mình đang bị đau bụng, đau lâm râm thôi, nhưng lại đau có 1 bên à, bên phải lại là nơi mà mình đã từng bị thai ngoài tử cung cách đây 5 năm, nên mình rất sợ và bị ám ảnh sẽ bị lại 1 lần nữa. vì bản thân TTON đã có tỷ lệ thai ngoài cao hơn thủ thai tự nhiên, lại thêm tiền sữ thai ngoài thì khả năng tái phát cao nữa chứ!!! lần trước mình bị thai ngoài là lúc đó thai đã 1 tháng tuổi rồi, mình ko hề biết, khi thấy ra máu, đau bụng dữ dội mới đi cấp cứu mà mổ bảo tồn vòi trứng phải, lần này cơn đau ko như lần trước, đau đúng cái bên đã từng bị thai ngoài, trời, chẳng lẽ mình bị thai ngoài 2 lần sao hic hic...

Có vài bạn nói là bị đau bụng là do phôi bám vào tử cung làm tổ, nên có thể cơn đau sẽ kéo dài đến lúc thai 4-5 tuần tuổi.Nnhưng nếu thế phải đau nguyên bụng dưới chứ nhĩ nhưng chắc ko ai bị trường hợp như mình đau có 1 bên à, lâm râm lâm râm gần giống đến chu kỳ kinh, mình đang theo dỏi cơn đau có tăng dần lên hay ko. Mình có hỏi bs thì bs bảo nó tăng đều thì tốt nhưng giờ cũng chưa chẩn đoán đc có TNTC ko vì thai còn quá bé sẽ không thấy đc kết quả trên siêu âm (thai mình chưa đc 2 tuần tuổi mà). Nên cứ phải chờ đền thứ 5 tuần sau siêu âm lại coi sao, mình sốt ruột quá, khi thấy bụng cứ đau mà phải thấp thỏm hồi hộp tới 8 ngày nữa nên liều lên đây tham khảo y61 kiến của các bạn, có bạn nào có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với mình cám ơn rất là nhiều!!!Mình đang lo lắng lắm hic hic... :(( mong nhân đc sự chia sẻ của các bậc tiền bối!!!