Con em sắp vô lớp 1, ban đầu tính cho học trường đúng tuyến gần nhà nên hai vợ chồng cũng chưa cân nhắc tìm trường, mà giờ tthấy nhìu cái hơi bất cập nên tính đầu tư cho con học song ngữ. Thật ra em thì vẫn thích cho con học song ngữ để vừa phát triển TA, vừa phát triển kĩ năng, xây dựng nền tảng "quốc tế" cho con từ nhỏ, mà sợ không theo được đường dài nên chưa tính kĩ. Giờ chồng em cũng đồng tình cho con học song ngữ đến hết tiểu học rồi tính tiếp nên giờ mới bắt đầu nghiên cứu tìm trường.

Con em mẫu giáo có cô nước ngoài dạy mỗi tuần 3 ngày, tối về ba nó cũng hay nói chuyện tiếng anh hỏi mấy câu đơn giản thì con nghe hiểu và trả lời tốt luôn. Thấy trong này có nhiều chị chia sẻ đang cho con học VAS và bé được học với chăm sóc tốt quá, được tiếp xúc tiếng anh nhiều. Tìm hiểu thấy VAS cũng ổn nên nhà em muốn tìm hiểu bên đây thử. Các mẹ cho em hỏi mấy bé như con em mẫu giáo k học song ngữ thì có theo kịp các bạn k. Với trường này có cấp 2-3 để con theo học lên hết phổ thông luôn k các mom. Mom nào có con học ở đây cho xin ít review với ạ. Mong các mom giúp đỡ em.