Mình có một viêc cần sự tư vấn của các mẹ. Ngọc nhà mình học được 1 tháng , nhưng đã 3 lần cô giáo nói cháu không học theo được. Theo đánh giá chủ quan của mình cháu quả thực có chậm hơn các bạn trong lớp về tập viết, cháu viết rất xấu (mình không dạy trước cho cháu mà chỉ tập có mỗi chữ o thôi), các nét nối từ chữ này sang chữ kia nhiều khi cháu không xác định được ô ly nên chữ viết trong vở rất ngoệch ngoạc, còn lại về toán, và tập đọc thì mình thấy vẫn bình thường (cô giáo của cháu cũng phải công nhận về mặt này), riêng về toán, bây giờ cháu có thể tự làm bài tập toán trong vở bài tập của cô và trong sách toán nâng cao của BGD mà tỉ lệ sai rất thấp ( không có mẹ ngồi cạnh hướng dẫn). Thế nhưng cô giáo cháu vẫn liên tiếp nói với mình, thậm chí hôm nay cô giáo còn bảo” N nhà chị có vấn đề”. Mình cũng không hiểu tại sao một người giáo viên mà có thể nhận xét một cách hồ đồ như thế. Thậm chí còn dọa chuyển N sang lớp “thiểu năng trí tuệ “ của trường.. Mặc dù quan điểm là mình dạy con là chính trong gian đọan lớp 1 này, nhưng mình rất bức xúc với cô giáo . Cô giáo còn nói “ N nhà chị nếu có học lại 1 năm lớp 1 nữa vẫn thế” và còn khuyên mình nên cho cháu học “dự thính “ ở đâu đó rồi sang năm học lại, sau 5 ngày học hè. Mình đang rất lúng túng không biết có nên chuyển cháu sang trường khác không, bởi vì theo ý mình thì cháu đang rất thích học tại lớp này và hình như cô giáo của cháu cũng không có sự phân biệt đối xử quá đáng với cháu tại lớp nên cháu vẫn thích và yêu cô. Ông xã mình thì chỉ thích cháu học gần nhà, và cho rằng do cháu chưa học trước nên viết kém. Mình thì rất bức xúc với cô giáo nhưng đang băn khoăn chưa biết nên quyết định như thế nào.Các mẹ cho ý kiến giúp mình với.