Em mới chuyển nhà mệt bở hơi tai các mẹ ạ! Mà đâu chỉ mỗi cái vụ nhà cửa thôi đâu, em còn định chuyển luôn trường cho 2 đứa nhỏ nên bận càng thêm bận. Mới đầu cũng định cho con học tiếp ở trường cũ, chịu khó đưa rước xa chút xíu nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì không ổn, vừa mất thời gian mà đi xa lại cực cả mình cả con. Năm nay 2 đứa nhà em lại rơi đúng vào cái khúc chuyển cấp, anh hai thì lên lớp 6, em út vào lớp 1 nên vợ chồng em quyết định chuyển trường cho con luôn.

Em hiện đang ở chung cư tại Mai Chí Thọ nên tha thiết muốn tìm một trường song ngữ liên cấp ở khu vực Quận 2, Thủ Đức để 2 anh em nó học chung. Nhà chồng em có họ hàng định cư bên Canada nhiều, mai mốt cũng dự định cho các con đi du học nên giờ ưu tiên trường dạy song ngữ chuẩn Cambridge, bằng cấp chuẩn để sau này dễ du học. Trường rộng có nhiều hoạt động ngoại khóa, nhiều thầy cô bản xứ thì càng tốt nữa các mẹ ạ. À hôm bữa đi ngang khu Thủ Thiêm thấy có trường VAS rất là to, về em search Google thì thấy học phí cũng ổn, nhiều bình luận khen nữa. Nhưng không biết thực tế chất lượng giảng dạy như thế nào nên giờ tranh thủ xin review từ các mẹ nè. Hoặc ai biết trường nào ổn áp nữa thì mách giúp em với, chứ giờ nhà thì mới chuyển qua còn lu xu bu mà còn phải tìm trường cho con nữa em muốn bấn loạn luôn rồi!