Dưỡng ẩm cho da mụn luôn là một bài toán khó cho những cô nàng sở hữu làn da đỏng đảnh khó chiều này. Thật vậy làn da mụn thường khá nhạy cảm dễ kích ứng và cần tìm được loại kem dưỡng thích hợp lành tính.

KEM DƯỠNG ẨM BAN NGÀY CHO DA DẦU PAULA’S CHOICE CLEAR UTRA-LIGHT DAILY HYDRATING FLUID

Sản phẩm của hàng này giá thành thường khá cao nhưng đổi lại sản phẩm nhiều thành phần quý giá và tốt cho làn da. Sản phẩm đem lại hiệu quả trong thấy cho người sử dụng Đối với em dưỡng ẩm Paula’S Choice Clear Utra-Light Daily Hydrating Fluid này mình thấy rất hợp với da mụn vì trong thành phần có chứa chiết xuất từ trà xanh, nho, lựu giúp kiểm soát tình trạng mụn rất nhẹ dịu và hiệu quả. Ngoài ra thì trong em này còn có chứa Hợp chất Sillinca giúp kiểm soát dầu nhờn cực tốt, khi bạn apply kem lên da thì sẽ có cảm giác được thấm rất nhanh và không gây đổ dầu nữa, đây là một yếu tố giúp da dầu giảm mụn rõ trông thấy. Em này là kem dưỡng 2 trong 1 vừa dưỡng ẩm vừa chống nắng, nếu mà trời nắng nhẹ lắm thì mình mới chỉ dùng duy nhất em này, còn trong mấy ngày thường đi làm thì mình vẫn thoa các kem chống nắng riêng.

KEM DƯỠNG ẨM CHO DA DẦU KIEHL’S ULTRA FACIAL OIL FREE GEL CREAM

Ultra Facial Oil Free Gel Cream của Kiehl’s, thương hiệu mỹ phẩm cao cấp của Hoa Kỳ. Đây là sản phẩm dưỡng ẩm dạng gel rất dịu nhẹ lành tính phù hợp cho những ai muốn dưỡng ầm mà muốn một dòng sản phẩm thóag thấm vào da nhanh không bị bết dính hay bít tắc lỗ chân lông. Hãng này có tên tuổi trên thị trường lắm ạ. Nên xài nhé mọi người Ngoài khả năng dưỡng ẩm tốt ra thì mình không tìm thấy thêm ưu điểm gì quá nổi trội của nó cả, xét về giá thành thì khá cao và chỉ phù hợp cho những ai đã đi làm mà thôi. Nhìn chung đây không phải là một sản phẩm tệ nên bạn có thể thử trải nghiệm nó nhé, mùi hương hơi nồng một tí nhưng không quá khó ngửi đâu.