Cháo các mom,

Mình xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm nhỏ của mình để sữa mẹ về nhiều hơn mỗi lần.

Mình đang nuôi con 8 tháng tuổi, sữa mình trong giai đoạn bé 0 - 6 tháng cũng kha khá đủ cho bé dùng. Từ lúc bé tròn 6 tháng, do mình đi làm cho bé bú ít đi thì lượng sữa sản xuất được trong ngày cũng ít đi. Mình đi từ sáng tới trưa về cho bé bú 1 bên, hút 1 bên được khoảng 100-110 ml.

1 hôm bỗng nhiên mình hút đc 130ml, mà trước đó sữa đã bị chảy đi nhiều. Mình thấy lạ, tuy là chỉ tăng có 20-30 ml nhưng rõ là có sự khác lạ các mẹ ạ. Mình nhớ lại xem đã ăn uống những gì, rồi mình nghĩ có thể do mình ăn xôi xéo buổi sáng:D Nhưng mình vẫn ko chắc lắm vì có thể do bất cứ yếu tố nào khác mà mình ko để ý.

Mình quyết định sẽ thử.

1 tuần sau mình ko ăn xôi, lượng sữa như cũ, khoảng 100 ml mỗi lần hút.

Sau đó, sáng nay, mình thử ăn 1 gói xôi. Kết quả là... trưa về lượng sữa mình hút được tăng vọt lên 140ml 1 bên (nếu hút thêm có thể đc 150ml vì khi mình dừng, còn 1-2 tia j đó nó vẫn phun yếu yếu nhưng chưa có dấu hiệu dừng).

Từ giờ chắc sẽ chăm chỉ ăn xôi và mình nghĩ là đồ nếp nói chung ạ. Vì theo kinh nghiệm dân gian mà mẹ chồng mình nói với mình là ăn đồ nếp tốt cho tuyến vú^^

Một chút kinh nghiệm nhỏ của mình muốn chia sẻ với các mom đang và sẽ nuôi con bú để các mẹ tham khảo a. Các mom thử áp dụng và để ý xem kết quả thế nào nhé:)

Các mom nhớ post lại kết quả lên đây để mình cũng muốn xem kinh nghiệm này có đúng với mọi người ko nhé:)