Chào các bố & các mẹ

Sài Gòn tối nay mưa lớn quá, mưa trắng trời trắng đất và lại là buổi tối thứ 6, cho tiếp theo là một kỳ nghỉ lễ dài, khiến mình có tâm trạng hơi buồn. Mình làm SM được 1 năm, may mắn là không quá vất vả, 2 bạn nhà mình ngoan và tự lập, không làm mẹ vướng bận nhiều thời gian để chăm sóc hay stress nhiều. Cuộc sống cũng tạm ổn, sau thời gian đầu set up có vất vả chút, nhất là ở một nơi hoàn toàn mới mẻ thế này, đến nay có thể nói là cuộc sống đã ổn định và có chiều hướng tốt. Mình là người Hà nội, sau khi hôn nhân trục trặc mình quyết định chuyển vào đây. Có một điều ko may là mình không có bạn tại SG, ngoài đồng nghiệp, nên đôi lúc mình cũng cảm thấy hơi buồn. Mặc dù công việc, con cái, những sở thích cá nhân như nấu ăn, trang trí nhà cửa, nghe nhạc, đọc truyện, facebook với bạn bè đã chiếm hết thời gian trong ngày, ít có cơ hội ngồi rảnh rỗi để mà buồn, nhưng không tránh khỏi đôi lúc có vẫn có cảm giác cô đơn. Là những lúc mệt mỏi, những lúc gặp khó khăn trong công việc, đôi khi 2 bạn bé tranh cãi đánh nhau bướng bỉnh nói không nghe mà cảm thấy bất lực...

Như một số SM khác, mình chưa có ý định tiến thêm một bước trong hôn nhân. Đối với mình, hiện tại việc chăm sóc, nuôi nấng, dạy dỗ, và dành trọn vẹn tình cảm cho 2 tình yêu bé bỏng là tất cả. Mình cũng đã từng có bạn quan tâm, thích, nhưng mình nhận ra là chỉ có người có hoàn cảnh tương tự mới có sự thông cảm sâu sắc. Hơn nữa, SM 1 nách 2 con như mình chắc cũng khó, nhỉ, 1 bé thì người ta còn dễ dàng thông cảm hơn chứ. Thêm vào đó, bản thân mình cũng là người hơi 'cầu toàn', tức là cũng không dễ dàng để thích một người nào đó..nên mình cũng chưa nghĩ đến chuyện xa hơn...Mà thôi...chuyện đó thì còn tùy thuộc vào duyên số...người tính không bằng trời tính mà. Nhưng mình luôn tin, tất cả mọi sự việc đến trong đời ko phải là một sự ngẫu nhiên mà đều có lý do nào đó và ta có thể tạm coi là sự sắp xếp của cuộc đời. Những mối quan hệ và những người ta gặp cũng vậy, nên mình tin khi chúng ta làm quen và trở thành bạn của nhau thì đó cũng đã là duyên phận. Không kỳ vọng điều gì quá lớn lao to tát, không kỳ vọng có tình yêu hay trở thành tri kỷ của nhau, nhưng thi thoảng chúng ta trò chuyện, email, chat, nhắn tin, điện thoại cho nhau để chia sẻ những vui buồn trong cuộc sống, đôi lúc gặp gỡ, café, những câu chuyện dễ thương, dí dỏm hay thậm chí gửi quan tâm ấm áp cho nhau, đó cũng là những khoảng khắc rất ý nghĩa trong đời sống bộn bề này.

Email của mình: ngaydaynang_sg@yahoo.com

Yahoo messenger: ngaydaynang_sg

Mong có thêm bạn, để mỗi ngày thêm vui :)

Thân mến.