Mình đang mang thai tháng thứ 5 rồi. Mình thường nghe bạn bè nói khoản tã bỉm và sữa cho con sau này sẽ rất tốn. Đương nhiên là mình cũng có những khoản tài chính sắp xếp đâu đó nhưng thật sự là chưa hình dung nó tốn đến mức nào các mẹ ạ! Gần đây tham khảo một vài thông tin trên các group bỉm sữa, mình thấy các mẹ đang bày nhau kinh nghiệm dùng miếng lót và tã dán kết hợp. Tã dán thì mình nghe thấy rồi chứ miếng lót thì còn hơi lạ. Vậy nên mình cũng tìm kiếm thêm một số thông tin và thấy mình đúng là hơi lạc hậu ^^

Hóa ra sản phẩm dùng cho bé sơ sinh không chỉ có tã mà còn có miếng lót. Do chưa có kinh nghiệm nuôi con nên mình không biết rõ…các mẹ đừng cười nha! Mình đọc thấy miếng lót hình như dùng cho giai đoạn sơ sinh cho con là hợp nhất vì nó được thiết kế mềm mịn và hút phân su của bé. Mình sẽ lưu ý và mua miếng lót để lúc đi sinh dùng cho con. Nhưng các mẹ cho mình hỏi còn tã dán cho bé sơ sinh thì sao. Vì sao mình phải dùng tã dán cho con nữa ạ? Hay mình chỉ cần dùng miếng lót thôi hoặc tã dán thôi có được không?

Nếu các mẹ có kinh nghiệm nuôi con thì chia sẻ với mình nha! Mình đang rất cần thêm hiểu biết về mặt này để chuẩn bị đi sinh cho tốt ^^ Cảm ơn cả nhà!

webtretho

Tìm hiểu thông tin và hỏi han kinh nghiệm là một hành trình liên tục của các bà mẹ phải không mọi người? Nếu có thông tin gì hay ho, mọi người chia sẻ giúp mình với nhé!