<​img></​img>

Làm cách nào để tiếp cận quảng cáo trên Facebook bằng một cách hiệu quả? Phương thức thanh toán nào phù hợp cho quảng cáo trên Facebook? Làm sao để sử dụng thẻ Visa để quảng cáo trên Facebook? Có thể thanh toán quảng cáo trên Facebook bằng ví điện tử Momo không? Đó là những câu hỏi mà nhiều người đang loay hoay tìm câu trả lời. Tuy nhiên, Facebook không phải là một nền tảng dễ dàng để tiếp cận, bạn không thể chỉ cần có tiền để quảng cáo trên đó. Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm thanh toán quảng cáo trên Facebook qua thẻ Visa, hy vọng nó sẽ hữu ích cho mọi người.

Hướng dẫn chi tiết về cách thanh toán quảng cáo trên Facebook qua thẻ

Hướng dẫn chi tiết về cách quảng cáo thanh toán trên Facebook

1. Khi chạy quảng cáo trên Facebook, nên sử dụng thẻ ngân hàng nào? Trước tiên, họ cần tạo một thẻ ngân hàng. Điều này có thể gây khó khăn cho nhiều người. Bạn chỉ cần đến ngân hàng và yêu cầu tạo một thẻ để chạy quảng cáo trên Facebook. Đừng quên mang theo chứng minh nhân dân khi đi.

Khi chạy quảng cáo trên Facebook, bạn nên sử dụng thẻ ngân hàng ACB để tiết kiệm thời gian. Trong vòng 15 phút, bạn có thể tìm kiếm thẻ mới. Tôi đề nghị bạn nên làm ba loại thẻ: Visa, Mastercard và American Express (loại thẻ này chỉ được sử dụng cho tiền tệ Mỹ). Điều này sẽ cho phép bạn tới ba thẻ dự phòng, mỗi thẻ có thể liên kết với một tài khoản quảng cáo. Trên lý thuyết, mỗi thẻ có thể liên kết với 10 tài khoản quảng cáo, nhưng thực tế chỉ có khoảng 3 tài khoản được phép sử dụng trước khi bị khóa. Vì vậy, bạn nên liên kết chỉ một tài khoản cho mỗi thẻ.

Đối với ngân hàng Vietcombank, mỗi cá nhân có thể mở nhiều tài khoản. Tôi đã thử và được phép mở 2 tài khoản. Điều này có nghĩa là chúng tôi đã có tới 6 thẻ dự phòng từ ngân hàng này. Với các ngân hàng khác, bạn cũng có thể thực hiện tương tự và sử dụng thoải mái thoải mái.

Nếu bạn muốn sử dụng cùng một thẻ cho nhiều tài khoản, bạn có thể đăng ký tài khoản Doanh nghiệp. Khi bạn đăng ký tài khoản Doanh nghiệp, bạn sẽ có một phương thức thanh toán khác trên Facebook, cho phép bạn sử dụng tài khoản của công ty. Tôi đã thành công khi liên kết 15 tài khoản với một thẻ bằng cách này. Tuy nhiên, điều này cũng có thể gây ra rủi ro và bạn cần quan tâm đến việc khóa tài khoản. Thông thường, bạn nên liên kết ít tài khoản hơn để giảm khóa cơ sở.

Có thể bạn quan tâm: Chạy quảng cáo facebook nên dùng thẻ ngân hàng nào tốt nhất?

Tận dụng tính năng Khám phá sản phẩm trên Messenger để chuyển đổi tin nhắn thành đơn hàng một cách dễ dàng vào năm 2024

1. Cách bổ sung phương thức thanh toán trên Facebook 2.1. Sử dụng thẻ Visa nào để chạy quảng cáo trên Facebook? Đương nhiên, khi chạy quảng cáo trên Facebook, bạn cần sử dụng thẻ Visa hoặc Mastercard.

Hai loại thẻ Visa chính được sử dụng để chạy và quảng cáo thanh toán trên Facebook:

• Thẻ Visa Debit: Bạn cần nạp tiền vào thẻ trước khi sử dụng để chạy quảng cáo trên Facebook. Điều này tương tự như "trả trước" khi thuê bao.
  • Thẻ Visa Credit: Ngân hàng sẽ cấp tiền cho bạn để sử dụng trước khi thanh toán quảng cáo trên Facebook, sau đó bạn sẽ hoàn lại số tiền đó vào cuối tháng. Loại thẻ này tương tự như "trả lời sau" khi thuê bao. Thủ tục làm thẻ Tín dụng phức tạp hơn nhiều so với Ghi nợ.

Tóm lại, tôi khuyên bạn nên sử dụng thẻ Visa Debit để chạy quảng cáo trên Facebook. Vì vậy, khi chạy quảng cáo trên Facebook, bạn nên chọn ngân hàng uy tín và có khả năng thanh toán quốc tế ổn định như Vietcombank, ACB - Á Châu Bank, Techcombank và Bank.

2.2. Cách bổ sung phương thức thanh toán trên Facebook

Bước 1: Trong trình quản lý quảng cáo, bạn nhập từ khóa "Lập hóa đơn" vào khung tìm kiếm.

<​img></​img>

Bước 2: Nhìn sang bên phải và chọn "Cài đặt thanh toán".

<​img></​img>

Bước 3: Bên trái cột bạn chọn "Cài đặt thanh toán".

<​img></​img>

Bước 4: Ở phía bên phải, bạn nhấp vào "Thêm phương thức thanh toán".

<​img></​img>

Bước 5: Nhập thông tin của thẻ Visa vào Facebook.

<​img></​img>

• Số thẻ: Bạn nhập toàn bộ số ở mặt trước của thẻ. Đừng nhập số tài khoản, hãy nhập số trên thẻ Visa của bạn.
  • Hết hạn: Bạn nhập tháng/năm hết hạn vào thẻ, thông tin thường nằm bên dưới số thẻ.
  • Mã bảo mật: Ba chữ số ở mặt sau của thẻ.

Sau khi hoàn tất, hãy nhấp vào "Tiếp tục" để Facebook có thể liên kết thẻ Visa và chuẩn bị chạy quảng cáo.