Chào các Mom,

Mình ngưng sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày loại 21vien Marvelon từ tháng trước (uống hết vỉ mới ngưng thuốc).

Sau đó tới chu kỳ mới mình bị rong tới gần 3 tuần, sang hiệu thuốc họ cho thuốc Orgametril uống ngày 2v trong 10 ngày, Uống được 2 ngày thì hết hiện tượng rong kinh, nhưng mình vẫn uống đủ 10 ngày thuốc.

Đọc tờ hdan sdung thì có nói là điều trị trong 3 chu kỳ tiếp, nhưng mỗi ngày 1 viên trong 10 ngày, Tháng này mình có kinh và bắt đầu uống mỗi ngày 1 viên, nhưng hết 10 ngày rồi vẫn k hết hiện tượng rong kinh.

Được biết là sau khi dừng thuốc tránh thai hàng ngày thường có tác dụng phụ là rong kinh trong vài chu kỳ tiếp theo, nhưng thực sự là hiện tượng rong kinh gây nhiều phiền toái và sự khó chịu.

Mình có thấy nhiều người mách dùng lá nhọ nồi rửa sạch rồi giã nước uống ngày 2-3 lần cũng chữa rong kinh, thường là uống sang ngày t2 thì hiện tượng RK sẽ hết, tuy nhiên mình uống hnay đã 2 ngày nhưng chưa có hiện tượng hết rong. Lượng kinh ra rất ít nhưng cứ dai dẳng khoảng 5-6 hôm nay rồi. Tổng ngày kinh của mình tháng này đã 11 ngày mà chưa hết.

Thông thường lúc cky kinh bthg thì mình bị từ 5-7 ngày là sạch. Trước thời con gái mình cũng có bị rong và đi đủ các viện, thuốc đông y, cả viện phụ sản trung ương nhưng đều k chữa được, sau uống lá huyết dụ thì hết rong, tuy nhiên đợt này uống huyết dụ k tác dụng nữa nên mình chuyển sang nhọ nồi,

Nhưng thực sự mình rât lo lắng, Mong mọi người có thể chia sẻ giúp mình với.

chân thành cảm ơn các Mom